chào mào bị suy trầm trọng

minh_rom

thằng bạn đưa cho 1 con chào mào,mà của ông anh nó bỏ 4,5 tháng rồi ko chăm,nó cho ăn cám ga tùm lum,e nó suy trầm trọng,lại thêm đang ra lông,e nó cứ tối ngày đè lông cắn,.....ko hót hét gì,no đưa cho e,nên e chăm xem sao,ăn như la chết đói 1945......các bác xem dùm e h sao cho e nó ko cắn lông nữa với lấy lại lửa sao,sẵn tiện các bác xem hình hài e nó có tương lai gì ko,thank các bác,chúc chim các bác căng cứng
https://www.youtube.com/watch?v=0lWEq54aedU

dieu

ca này giống em con nhà em chăm không suy nhưng thay lông song là có mấy chân lông không rụng gốc thế là cậu đè cánh với đuôi cắn cong hết lông lá luôn. em thấy khó chịu quá bắt ra xem thì có mấy gốc chưa rớt nên nhổ đi bây giờ đã bỏ được tật cắn lông . bác cứ chăm em nó tốt bắt ra xem thử có lông nào rụng mà còn gốc không. cũng có thể chủ củ nuôi không chăm nên lông ra không đủ chất con chim nó không thích hay lông mọc ra gây khó chịu cho nó nên nó mới cắn lông. bác chăm thật tốt: tập lực + tắm + cám + mồi tươi + nắng = đều tay . thì con chim sẽ dần hoàn thiện hơn, nhưng theo em thì cũng tầm hết mùa này thì mới lấy lại được thể lực . theo em nhìn thì con chim này tướng tá rất đẹp. kết cái mòng cao của em nó. lúc em nó đứng vươn mình cũng có ra hình chút xíu. bác chịu khó chăm tốt mùa này rồi mùa sau thì em nghĩ nó sẽ lấy lại được phong độ dù chỉ là 1 phần. diệu thân !

minh_rom

cám ơn bác nhìu,e cũng ráng chăm xem,khi hồi phục bt coi e nó có tố chất gì ko....

thanhdinhbangoi

up lại cho các bác dễ xem àk
Chim đẹp đấy!
Ăn khỏe đứng cầu tốt, cắn lông còn thể hiện tố chất men tốt!
Chỉ cần chăm sóc tốt thức ăn và siêng tắm.(Tắm 50% kĩ thuật nuôi chim) cho ăn đúng giờ, lấy thức ăn ra ngoài sau giờ chim ăn. Bổ sung sữa bột lạc không đường+nước dừa tươi.!:)

boy_nhietdoi

Bác chăm đều nắng nôi lại từ từ xem sao ? Mình có em cũng sâu lông tè le , 1 năm không thấy thay lông nhưng sau 1 năm chăm đều đặn bây g thay bộ lông mới đẹp như mơ, ra cội còn chơi dữ dội.

Mùa này chim chưa ra hết lông nó cũng chưa căng đâu..thế này thì suy nhẹ, cố chăm ra hết lông ăn cám tốt, hoa quả, tắm nước, nắng chim khác lên thôi.
Nhìn con chim cũng được, cố gắng chăm nó bạn ạ.

johnmn

cứ chăm bình thường, trai cây, mồi tươi, cám ngon cho ăn...treo ở nơi yên tĩnh..tắm táp thường xuyên. sau khi thay lông xong em nó sẽ đẹp như tranh thôi. còn chơi thế nào thì chịu, vì em nó cù rù vậy ko oánh giá dc.

nhocchocu

không sao đâu cách đây 1 tuần chú chim 4 mùa của mình sau khi thay long xong cũng rù rù như thế + chán ăn. Nhưng bây giờ lại lăng xăng hót hét. Mình chỉ việc trộn thêm khoáng vào cám cho chim, chuối hằng ngày + b1 10mg pha vào nước cho chim uống. Chim mình thì không thi đấu giàn chỉ để bẫy và để nghe hót thôi. Chúc chim bác nhanh bình phục

minh_rom

sau vài ngày chăm sóc h e nó ra đuôi rồi,nhìn tướng tá cũng đc mà chưa nghe hót hét gì

chaomaodl1

Mình nghĩ nếu suy lông thì nên ăn cám cadn nha bạn. Hbk lông không đẹp bằng. Đợi mùa sau thì đẹp lại thôi. Đừng ép thay lông thấy tội lắm. Tắm táp 2 ngày lần là được rồi, cào cào, trái cây đủ là tốt rồi. Thay lông cho uống tinh dầu gấc nữa là đẹp như tranh. Cho uống vitamin tổng hợp nếu thấy suy quá ( đọc kỹ hướng dẫn sử dụng nha). Thân.

minh_rom

Mình nghĩ nếu suy lông thì nên ăn cám cadn nha bạn. Hbk lông không đẹp bằng. Đợi mùa sau thì đẹp lại thôi. Đừng ép thay lông thấy tội lắm. Tắm táp 2 ngày lần là được rồi, cào cào, trái cây đủ là tốt rồi. Thay lông cho uống tinh dầu gấc nữa là đẹp như tranh. Cho uống vitamin tổng hợp nếu thấy suy quá ( đọc kỹ hướng dẫn sử dụng nha). Thân.
ok,thank bạn,mình đang tẩm bổ cho e nó đủ đường