chào mào bị tắm mưa.... ân hận quá

bad boy

buổi trưa đi làm về dang ngồi ăn cơm thì trời đổ mưa, cơm ngon quá quên béng mất là chú soongkon để ngoài cửa sổ , đến lúc nhớ ra thì em nó đã ướt, mà hình như nó tắm luôn hay sao ý, hix hix chi e nó uống mật ong và vài con châu chấu.không biết là nó có ho không nữa.bác nào có kinh nghiệm cho vài lời khuyên cái.

CMxuandieu

E toàn tắm mưa cho mấy chú nhà e thấy có sao đâu vẫn khỏe như thường.nhiều khi chim bổi mới bắt về nếu không chịu tắm e mang ra trời mưa ướt người nhẩy xuống tắm ầm ầm!

lenhattan

bác làm như trẻ con vậy,vậy chim trời bị ho hết hả bác?em sẽ ko nghỉ chim bác bị ho mà nghỉ nó sẽ xuống lông nhanh hơn nhờ nước mưa,vì mùa chim thay lông mà,hehe

sonbt

Bác nói em mới nhớ ra có còn 2 chú : 1 chào mào + 1 cu đất ngoài cây xanh ướt nhem. Chim trời cá nước, lo gì bác ơi.

shopthuhavd

buổi trưa đi làm về dang ngồi ăn cơm thì trời đổ mưa, cơm ngon quá quên béng mất là chú soongkon để ngoài cửa sổ , đến lúc nhớ ra thì em nó đã ướt, mà hình như nó tắm luôn hay sao ý, hix hix chi e nó uống mật ong và vài con châu chấu.không biết là nó có ho không nữa.bác nào có kinh nghiệm cho vài lời khuyên cái.

Chim bị ướt do mưa là bình thường nếu thể trạng em nó tốt, nhưng Pác lưu ý em nó bị nước mưa sẽ bung lông :D
Thân !

bientien

chú thucdt lần trước có úp 1 bài rồi đó ạ..... chú ra mua cái này đổ vào cóng cho chim uống chú ý kiến nhé.....>.<.....1 gói ko khỏi 2 gói thì chắc ok .....ra hàng thuốc mua có 2k 1 gói hí hí .... ngon bổ mà rẻ

minhtuantbvn

mình có cái lồng sắt chuyên cho ra tắm nếu gặp trời mưa,chim mình thích cho dầm mưa dãi nắng mới tự nhiên chằng sao lại thấy giữ phong độ thẩy bền nữa

quankmt

tưởng chim bạn đi rồi cơ, vẫn còn may, lần sau đừng tham ăn kẻo lại ân hận.

Mickeycm.batoqn

Bác này có con đi học bị mưa ướt ko biết có lo thế ko.chuyện Bình thường thôi mà.tắm mưa củng ko sao cả.nhưng rất dể rớt lông.nếu chim Bác đang thay lông thì càng tốt

keen_cola

chim con thì hơi lo chứ bổi thì bt.ngoài trời tắm bao nhiêu mùa mưa còn chẳng sao mà bạn

Buddha

bác chăm chim kỹ thế. chim nhà em lâu lâu vẫn được tắm mưa nếu không về kịp thì tắm nguyên ngày luôn là có rồi ấy :cool: ở ngoài trời nó vẫn bị ướt mà, em nghĩ không sao cả, ướt vô tư

Hải Băng Giá

E toàn tắm mưa cho mấy chú nhà e thấy có sao đâu vẫn khỏe như thường.nhiều khi chim bổi mới bắt về nếu không chịu tắm e mang ra trời mưa ướt người nhẩy xuống tắm ầm ầm!
Bác giống em đó
nhiều chú không chiệu tắm cứ cho tắm mưa vài lần là quen ah. Tự nhiên chim cũng thích tắm mưa mà. hehe

N

namkiet

Guest
Theo mình không nên cưng chú chim quá bạn ah, đôi lúc phải cho em nó chút sương gió. Không sao đâu bạn ơi, đừng lo quá.
Thân

bad boy

uh bây h bận bịu còn bỏ bê đấy chứ trước chăm các em nó quá đến nỗi vợ cứ đi ghen cả chim hic hic ....

vinhdq

Chim trời cá nước mà lo gì bạn, ngoài trời tụi nó tắm và ước ào ào mùa này qua mua khác, có con nào ho hen gì đâu. Lâu lâu em nó dầm mình tí cho có sức đề kháng cao. Nói vậy chứ lần sau bạn hãy cận thận nhé, mình đã nuôi nhốt nó rồi thì phải chăm lo cho nó.
Thân!