Chào Mào bị Xệ Cánh do bị thương

chimcanh036

Có ông bạn người trong Huế sinh sống ngoài này mới mang ra ngoài bắc này 5 chú chim Dương Hòa- Khe Sanh(thấy bảo nếu ko phải thì chặt đầu ông ý).Do chú chim này bị sây ra may mắn la ông ấy lấy cây chổi ụp đc lại,nhưng không may cánh lại bị xệ ( như hình).Mình có bắt chim ra xem thì thấy phần khớp cánh(chỗ liền với mình) thì thấy xưng to. Vậy mình xin hỏi mọi người là chú chim này nếu chăm sóc 1 thời gian sau cánh có khỏi đc lại không,hay có khỏi thì vẫn bị xệ. Tiện thể mọi người nhòm qua xem chú này có gì tương lai ko hộ mình với nhé.Trân trọng cám ơn mọi người rất nhìu.

vukienvp

Chào bạn!
Nhìn chú này có vẻ bị nặng, nhưng bạn cứ chăm time nữa xem sao vì các cụ có câu ' chó liền da,gà liền xương' mà.
Chúc chim bạn mau lành.

Thế

Ráng nuôi đi bạn, thả ra cũng k sống nổi ngoài Thiên nhiên. Trước đây có thiết mộc chân giờ xuất hiện Dương quá hihi. Thân.

chimcanh036

Cũng đành phải dáng chăm cho nó thôi chứ bây giờ mà thả nó ra chỉ tổ làm mồi cho mèo.

minhche17

bị nặng quá khó chăm liền nỗi
hình chụp mang tính tham khảo thôi chưa nói lên được gì ở chất chim.........

pincon14

nếu giọng em nó hay thì nuôi em nó như 1 tri kỉ. còn đấu đá chắc không hi vọng. Bạn cố gắng nuôi thời gian nữa xem sao.

chimcanh036

Công nhận nhìn chim bé thât . Kể cả chân cũng vậy, có cảm tưởng nhảy nhìu là gãy lun đó . Ai rành về chim huế cho mình hỏi chút. Mình để ý thấy chú chim này của mình là chim bổi nhưng nhìn chân ko thấy màu đen nháy như chim bổi ngoài bắc này nhỉ. Hôm qua thấy trời có tý ti nắng mình cho em nó ra ngoài cho thoáng thì thấy chân nó có màu hơi hơi hồng . Vậy anh em nào ranh về chim huế cho mình bít chân chim huế có vậy ko hay cũng đen tuyền .

3Ray

Cho mình xin góp ý: em này k nhiều hy vọng đâu (nuôi cho có phong trào thì được); Chim Huế sao nhỏ con quá, nhìn kỹ cứ như là chim mái vậy đó. So ri.

chaomao7577

bác nuôi cho nó lành hẳn xem sao em cũng có 1 con bị như bác bjo nó thành tật. em gọi là con sệ cánh nhưng lúc chơi cánh ko bị sệ nó sệ xuống nhìn như nhau bác ạ

chimcanh036

Cho mình xin góp ý: em này k nhiều hy vọng đâu (nuôi cho có phong trào thì được); Chim Huế sao nhỏ con quá, nhìn kỹ cứ như là chim mái vậy đó. So ri.
Em này mình khẳng định 100% là trống,mới đầu mình cũng tưởng là mái nhưng khi bắt về nghe mấy con cm ở nhà mình hót thì cũng thấy cu cậu hót lại,tuy chim bi xưng cánh và suy chim vậy mà sổ lại là thấy yên tan rồi. Bây giờ cứ phải có trách nhiệm chăm bẵm em nó cho mau lành đã. Ae cho hỏi mình đang xoa bóp ngày 2 lần cho nó báng gel salongpat thì liệu có cần bổ xung cho uống thêm thuốc nữa ko? Nếu cần thì cho uống loại j. Xin nhận đc góp ý của mọi người.

Tan Minh

Bị trật chân khi lành sẽ liền ,còn cánh nặng quá sẽ xệ luôn khó nâng đỡ lên lại ,không biết có cao thủ nào đã trị được ca này chưa ,hy vọng là có đấy..nhưng không biết có trên org ?!