Chào mào bị yếu chân.

chaomaohue.

Chào Mào Danh Dự
Chào tất cả anh em trên diễn đàn.
Tình hình là mình mới bắt một em chào mào Huế, lúc mua mình ko có nhiều thời gian nên chỉ ngồi xem em nó đấu đá một chút rồi bắt luôn. Về nhà hôm sau ngồi để ý thấy em nó nhẩy có vẻ ko được nhanh nhẹn lắm, đến gần nhìn thì thấy chân phải em no có vẻ yếu. Nhờ các cao thủ xem chân em nó bị sao vậy và cách chữa trị ntn? Cảm ơn các anh em.
chà bạn mới bắt được 1 em Huế mà như thế thì hơi bồn thật.yên tâm đi ko có gì đáng lo đâu bạn.bạn xem thât kỹ nó yếu chan như thế nào?phải phân biệt được cái tật của chân.
Còn nêu nuôi yếu chân.Bạn dung lông aviry tăng cương chế độ bột giàu Khoáng và canxi,chuối mốc,kết hợp phơi nắng 1 thời gian là ok.
còn yếu chân do dị tật thì bó tay rôi bạn.co gi thắc mắc ban cứ inbox cho mình,hoặc nick loahacrom hoặc nick soncuaro sẽ giúp bạn có chú chim vừa ý.toàn nghệ nhân về chòa mào huế.Thân

chaomaophoxuoi

mình cũng đang có 1 em songkon mùa ré vữa qua chân tự nhiên bi yếu xin các bác tư vẫn thêm

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Cảm ơn các bác.
Yếu chân thì bác nên bổ sung nhiều chuối + cần có một cái lồng rộng bố trí nhiều cầu để cho nó bay nhảy nhiều.
P/s: Hiện tại mình Huế tốt, nếu thích bạn liên lạc nhé.

Con chim bạn có khả năng yếu cơ,nếu tố chất em nó tốt bạn cứ chăm em nó ,mình có con dáng nhỏ ,củng hơi bị yếu chân,nhưng chơi côi,3,4,tiêng,còn em nó k có tố chất, bạn nên vào rừng thả em nó về với thiên nhiên,biết đâu em nó sẽ hồi phục