Chào mào Bọ Cạp

• Người khởi tạo emux
  • Ngày bắt đầu

emux

Chào mào Bọ Cạp, một em bổi già Tà Rụt, giọng ấn tượng. Phần đầu của clip em nó không xuất hiện ở 3 lồng giữa sân mà ở trong lồng bổi góc phía trên, bên phải của video, chỉ ra hai giọng nghe nổi bật. Đoạn sau là phần ghi âm từ máy ghi âm đặt trên nóc lồng.

khanhden1980

chim tướng tá quá đẹp.nhưng có lẻ chưa có lửa nên ko thấy chơi nhiều lắm!!!!!!!!!

emux

chim ýt chơi cánh nhỷ thớt

Chim bổi người bạn bẩy hôm 13 tết âm lịch năm nay, trong 2 clip cũ là em nó mới đem về, dám mở miệng đấu lại là to gan lắm rồi đó bác.

hvkt_87

Em này có cái chất giọng rất hay , 1 ca sĩ với giọng ca đặc biệt :D , giọng chim rất già rùi :D

duonghn

Chào mào nuôi chung với bọ cạp không sợ bọ cạp nó cắn hả bác . Thân chào ! duonghn .

emux

anh này có mấy em kim long sổ giọng nghe hay thật.

Thanks, Kim Long chỉ một em thôi bác. Hiện tại Kim Long mới nhận mấy đồ đệ, chắc ra tết mấy đệ mới lĩnh hội được chút gì đó.

Bác sưu tập toàn chim giọng hay, chúc mừng có dàn chim hay

Cám ơn bác, mình thích chơi giọng vì mình nghĩ giọng hay là nền tảng để có một con chim hay. Năm 1997 mình có chứng kiến một em đặc biệt, chỉ có tầm 3-4 giọng và cứ đi lui đi tới mấy giọng đó bù lại em đó ché luôn miệng.

Em này có cái chất giọng rất hay , 1 ca sĩ với giọng ca đặc biệt :D , giọng chim rất già rùi :D

Mình đánh giá Bọ Cạp có chất giọng đục, nghe như thác đổ. Em này mình đoán ngoài trời tầm 2-3 mùa, cũng có thể gọi là bổi già.

Chào mào nuôi chung với bọ cạp không sợ bọ cạp nó cắn hả bác . Thân chào ! duonghn .

Trong nhà có thêm em Phi Tiêu nữa, sợ em nó bắn quá nên đem đi gửi nhà đứa em để nó tập cho mấy em má trắng bắn đó bác.

emux

Chào mào Bọ Cạp ra giọng đổ

Bọ Cạp ra giọng đổ (ghoẹt ở đầu và ở cuối giọng) doạ má trắng Tà Rụt mới về:

emux

Chào mào Bọ Cạp đang vào lửa, đã có những thay đổi nhỏ khi ra những giọng quen thuộc. Nhờ các bác chém cho em nó nhanh lên.

(trong Clip em ở giữa là trời vùng Bạch Mã, Huế; kẹp Kim Long (bên trái) và Bọ Cạp (bên phải))

emux

Hôm nay trời khá lạnh, nghe em Bọ Cạp gió giọng lạ lạ, vậy là đặt máy ghi âm lên nóc lồng. Kết quả đã ghi được mấy giọng nối rất lạ, dài và hay của em ấy, cắt gọt thành file Bo_Cap_6, mời các bác thưởng thức: http://sourceforge.net/projects/chaomao/files/BoCap/.

emux

Chào mào Bọ Cạp đã ra đi trong nỗi khiếp sợ tột cùng. Mình thật có lỗi, chúc em ấy yên nghỉ.