Chào mào bổi 1 năm lồng lông ko đẹp

binhkylove

Chào mào nhà em nuôi được 1 năm lồng tắm táp ok hết mà lông ko được gọn gàng , tắm xong thì đẹp nhưng 1 hồi thì lại xấu , mào lân nhưng mỏng lưa thưa rất xấu , hỏi các bác cách chăm lông sao cho chuẩn . Thanks ak

út tiêu

Chào mào nhà em nuôi được 1 năm lồng tắm táp ok hết mà lông ko được gọn gàng , tắm xong thì đẹp nhưng 1 hồi thì lại xấu , mào lân nhưng mỏng lưa thưa rất xấu , hỏi các bác cách chăm lông sao cho chuẩn . Thanks ak
bác cho vài tấm hình để mọi người xem nào ;)

culi8111

đợi rớt lông bạn bổ sung thêm những loại trái cây mát : đu đủ là chính , trứng kiến , mướp khía xem thử sao. con của ông a khi rớt lông cho ăn toàn đu đủ vs chuối + trứng kiến ra lông xong nhìn bóng mượt mà đẹp lắm..

binhkylove

Mình đã nuôi chào mào có kinh nghiệm rồi nhưng riêng con này thì bó tay , lông ko đẹp gì hết tuy bổi 1 năm lồng đã khá thuần chơi cả ngày ( chưa đi cội bao h ) ,trái cây thì quanh năm ko ngày nào ko có ( cam , dưa leo , mướp khía .v.v) cào cào thì ít cho ăn lắm ko bik do cám hay thiếu mồi tươi cào cào , trứng kiến ( Cám mình mua chỗ thằng bạn làm rất thơm , chim nhìu người vẫn dùng đều ok hết )

bad boy

trông có vẻ em nó thiếu nắng trầm trọng bác ah, phải xem lại chế độ nuôi thôi. ý kiến riêng.

sieuquayhg

Bác đã thử cho tập thể lực chưa? Có thể do từng chú bộ lông bông nhanh dạn người nhưng ít bóng mượt lắm. Loại này lông xấu

thai

cho phơi sương sáng kết hợp với nắng sớm và tắm táp cẩn thận xem sao . nhiều con ko biết rỉa và xếp lông nên lông hay bị xù . hum trước thằng bạn em mua 1 con tướng rất to lông màu đậm nhưng lông bụng và cánh hay bị xù . nó đưa em nuôi 3 tháng nay đã mượt và nó đã bắt về . em hay cho nó tắm mưa và sương . mưa nhẹ thui .

hieppro88

cho phơi sương sáng kết hợp với nắng sớm và tắm táp cẩn thận xem sao . nhiều con ko biết rỉa và xếp lông nên lông hay bị xù . hum trước thằng bạn em mua 1 con tướng rất to lông màu đậm nhưng lông bụng và cánh hay bị xù . nó đưa em nuôi 3 tháng nay đã mượt và nó đã bắt về . em hay cho nó tắm mưa và sương . mưa nhẹ thui .
bác nói chuẩn luôn