Chào mào bổi có lai giọng mái

Chim Điên

Tình hình là em có 1 con chuyền tầm 1 mùa lồng hay hót giọng mái, em sợ con bổi 4 tháng lồng học theo, con bổi này mới được người khác chia lại hic ae cho ý kiến. Thanks,:(

chaomaosathay

tùy theo bổi bạn ah, con nào non tuổi rừng thì học, chứ già tuổi rừng nó ko học đâu

xellosak

chim tơ cực khó chơi dể sinh tật lại kêu mái => tiễn nó đi gấp không nên tiếc

SherlockTN

Bản thân nó đã có giọng đó rồi nên bạn k phải lo nó sẽ học đâu, vấn đề là nó nghe chim khác kêu mái nhìu quá nó cũng kêu theo riết quen thôi. Theo mình bạn nên tách chú chuyền kia ra xa.

hung_chip

Bổi ko già chim nên vẫn còn giọng non đó bạn. tách riêng ra ko nó nghe nhiều thành quen

lampcgl

chim nhà mình có con 5 mùa lồng thay lông vẫn hay kêu tiếng mái giờ chả nhẻ tiễn e nó đi?chim mào lân, đòn dài, rất đẹp chim

Chim Điên

thanks ae nhiều nhé, tại chuyền đó mình thích lắm hè hè nhỏ nhỏ mà giọng lớn, chắc cho em nó về quê làm chim mồi ^^!

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
Chim bổi già rừng bắt vào vẫn kêu giọng mái bình thường, chim kêu giọng mái do yếu lửa thì chuyện bình thường thui, còn lúc lên trường đấu mà kêu giọng mái nhiều có vấn đề đó bạn.

Chim Điên

con chuyền hay kêu giọng mái ^^ mà thấy đẹp và giọng lớn và gắt nên để chơi, hi vọng em nó sẽ lớn và thành anh hùng, nhiều người nó bán hay phong sanh... mình cũng tính vậy mà vì có tình cảm với nó nên quyết nuôi. Con chuyền này mua của người trên facebook nói là bổi hic

YeuCM

Mình thấy đá số con nào cũng có giọng mái cả. Chim yếu lửa toàn vậy. Lâu lâu kêu con nghe dc. Kêu hoài thì có vấn đề

Bổi kêu giọng mái là bình thường.. k có gì lạ đâu. Nhưng nghe kỹ thì nó đọc giọng mái rất nhanh và ngắn. K như mái kêu dài và thanh. ^^! Nhà mình hay tuyển mấy e bổi về thường nghe giọng mái giọng gọi bầy.. sau khi thuần dạn đc người nó sẽ bớt kêu giọng mái. Còn chim chuyền nên tránh xa mấy giọng kêu mái... wit wiu nhìu ra nhé.. nó sẽ học theo nhanh lắm đó. Ít hiểu biết xin chia sẻ cùng bạn.
Thân!

tranthien533

Chim bổi con nào ko có giọng mái bạn mình thấy chim ép giọng mới ko có giọng mái thôi chứ bổi mà yếu lửa đều kêu tiếng đơn hoặc mái bạn nuôi nó căng lửa là nó sổ ít kêu tiếng mái thôi.

vietthangek

Chào bạn !
Mình nghĩ bạn nên cho hai con ở xa nhau ra, và không nghe tiếng của nhau là tốt nhất. Chim bổi vẫn hót theo đó bạn. Mà hót theo như vậy khi ra cội dợt, nghe chán lắm. Chịu khó rồi mình sẽ được đền đáp đó mà. Thân chào !

Chim Điên

thanks ae nhiều hì hì ae cho mình hỏi thường chim chuyền hót giọng mái sau khi căng lửa liệu giảm nhiều không nhỉ ^^

megamind

mình có chú do mình tự bẫy đc. lúc ngoài rừng em có chơi rất rát. cánh, ché đukiểu, . lúc sập lồng không may chân em nó bị gẫy 1 móng. thế mà từ lúc bây về đến giờ ko ra 1 giọng gì ngoài mấy cái tiếng kêu như chim mái, thỉnh thoảng chéc như hết hơi. Chim rất già rừng. Con nào cũng có giọng mái hết bác ah. chỉ có nhiều hay ít thôi