Chào mào bổi hót trưa.

hilandwind

có em bổi ưng cái bụng hehe! trưa năm ngủ giậy nghe em nó hót thế là nằm im, nhè nhẹ cầm điện thoại quay gửi AE xem cho vài nhận xét nhé! em nó có nhiều giọng nhưng chỉ quay được có vậy ah!
em nó mới được 2 tháng, mới đầu thì rất nhát tông lồng tróc cả đầu nhưng lạ là em nó lại nhanh dạn, đến nay lông đã ra lại rồi(lúc bẫy đang thay lông gần xong).

có em bổi ưng cái bụng hehe! trưa năm ngủ giậy nghe em nó hót thế là nằm im, nhè nhẹ cầm điện thoại quay gửi AE xem cho vài nhận xét nhé! em nó có nhiều giọng nhưng chỉ quay được có vậy ah!
em nó mới được 2 tháng, mới đầu thì rất nhát tông lồng tróc cả đầu nhưng lạ là em nó lại nhanh dạn, đến nay lông đã ra lại rồi(lúc bẫy đang thay lông gần xong).

Hạnh phúc đôi khi chỉ đơn giản như thế, bạn nhỉ !

hilandwind

Hạnh phúc đôi khi chỉ đơn giản như thế, bạn nhỉ !

Chúc mừng chủ thớt hạnh phúc bên chú chim hay
Cảm ơn hai bác! con này giọng tốt, bóng bộ đẹp, mào lân.... tưởng đâu hoàn hảo ai ngờ hôm trước treo ra phơi nắng có chim trời bay qua thế là em nó chéc nhưng buồn nỗi chéc xong em nó wich wiu 3 bốn lần ( giọng wich wiu nghe nó thiểu não lắm, như kiểu chim con chứ không phải giọng mái) rồi tiếp tục sổ bọng và lồng lộn lên rồi bu nóc rồi ngoái cổ nhìn nản thôi rồi. chắc chẳng có gì hoàn hảo các bác nhỉ!
đây là clip trước lúc em nó chéc, lúc chéc mình lai không kịp quay.
sáng nay rảnh mang em nó ra cội thử ( cội nhỏ, khoảng 20 lồng thôi chim cọp có mà chim xù lông cũng có). em nó có biểu hiện rất tốt. treo xa cách dàn khoảng 7m em nó ra giọng đều nhưng còn sợ người lắm, cứ có người nhấp nhổm đứng lên là em nó nhảy xong lại ra bọng.