Chào mào bổi lộn !!!!!!!!!

ducai

số là e có con bổi mà mỗi lần sợ hoảng quá thì nó lại ngoái và lộn vào thành lồng, thường tật này hay có ở buổi sáng và tối, e đã cắt bớt cánh cho e nó, mọi người cho e ý kiến là khi thuần xong liệu nó có hết không và cách khắc phục tình trạng hiện tại được không ah?

tenchiday

bổi con nào chẳng thế hả bác ? có con nó lm mấy vòng như hỏa tiễn ấy. bác cứ trùm lồng hé sơ sơ cho em nó quen , thời gian sau tĩnh chim rồi hé lần tới cho em nó quen là hết thôi. ép quá tật ráng chịu

ducai

bổi con nào chẳng thế hả bác ? có con nó lm mấy vòng như hỏa tiễn ấy. bác cứ trùm lồng hé sơ sơ cho em nó quen , thời gian sau tĩnh chim rồi hé lần tới cho em nó quen là hết thôi. ép quá tật ráng chịu
e đang cho nó vào lồng ép bổi có dán mica k bik có được k nữa....

Aries_Duy

cứ tèn tèn treo chỗ ng hay qua lại trùm 50% tầm vài tháng là dạng thôi bác. đừng nóng ;)

thaodailoc

mình có 1 e cũng tình trạng như vậy,đã cắt cánh và cũng hết lộn,nhưng thời gian hơi bị lâu :cool:

hoangjtam

chim lộn ae nào trị bằng cách cắt cánh có kn vào chia sẻ .qua mùa lông nó có hết lộn k ?

ducai

chim lộn ae nào trị bằng cách cắt cánh có kn vào chia sẻ .qua mùa lông nó có hết lộn k ?
chỉ là bổi thì may đâu hết a ah, con thuần luôn thì e khó, e thấy có topic kia bày nge nói hết 100%, cũng có người làm lồng chống lộn và bu chụp luôn đó a

hoangjtam

cái vụ này căng lắm thả aviary 1 năm bắt ra vẫn lộn như thường .có bác lương bảo căng dây cước thì nó nhảy lên cóng lộn mới ghê chỉ còn mỗi cách cắt cánh chưa biết kết quả ra sao.

chim hoảng quá sinh ra tật ngoái, sau đó đến lộn.Kết quả của sự nôn nóng khi ép bổi không đúng cách.1 khi nó đã lộn, ngoái thì khó hết lắm.nhiều người nuôi chỉ hạn chế được bớt ngoái+ lộn đi thôi.Khi thuần rồi lúc " rảnh rỗi" thế nào nó cũng ngoái+ lộn.1 Phần cũng do cái nết của con chim.Thân.