chào mào bổi mới bẩy hôm nay là đúng 23 ngày lồng.

tanarc

ae cho e vài ý kiến để nuôi e bổi này cho tốt.nhờ mấy xem giúp e con này mấy mùa nha vì e thấy chân nó đen thui và bóng nữa.

caube1002

em này đẹp trai đấy nhưng chưa thấy ra giọng. chúc mừng bác nha. mùa này mà bẫy được chim là ngon đấy.

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Chim đẹp đó bạn, ráng chăm cho em nó bắn đại liên nhé. Hehe... Chim tầm 2 mùa

tanarc

em ở đà nẵng, con này son kon ra giọng dài nhanh bữa nào làm cái lip nó sổ cho máy bác xem.

chim đẹp bác ơi. có tương lai ah ráng chăm vào. con này mình nghỉ chắc non mùa thôi. chắc một hai mùa gì thôi.

Mrbin

chưa thấy ra giọng gì cả. theo mình chú này mới đc mùa đầu

chaomao81

chúc mừng Bác nhé, chim 23 ngày mà lông lá mướt thế. có giọng và đấu đá tí nữa là ok, chim này gốc ở đâu vậy bác?

tanarc

con này em nghi trên 2 mùa. giọng sổ cứng dài rõ. chắc hôm nào làm cái clip. mấy anh nhìn chân nó thử chứ e thấy đen thui ah.

tuannokia789

chim mộc mà sao dạn người vậy bác.chắc bác bẫy được chim sổng rồi.chu cs mừng bác nhé

tanarc

công nhận con này dạn thật ko ngờ luôn.bổi mà em bẩy về đúng 5 ngày e đút châu chấu được luôn đấy. nhưng tới gần quá nó nảy như thường ah.con này e đem ra trường hôm chủ nhật vừa rùi. mấy bác chơi trường cũng ko ngờ nó dạn vậy.nhưng mấy anh ở trường nói con này màu dạn người lắm tùy con thui.

tanarc

quay được clip e nó sổ rui các bác, các bác đánh giá e bổi giúp e nhé .

bemaap

Chào Mào Danh Dự
Nghe giọng và nhìn cặp chân mình cho rằng em nó là chim mùa đầu ah(chim ma trắng mới lên)
*Chân chim còn non bóng và tròn các đốt ngón chân chưa bạc trắng.
*giọng chim con non chưa rát.
thânks

tanarc

theo kinh nghiệm đi bẩy chim bổi thì đa số chim rừng có chân đều bóng ko khô như nuôi lồng. đó là theo cá nhân mình đi bẩy cộng với mấy đại ca chơi chim.nhưng mình cũng chắc lắm.lúc em bẩy ở ngoài chơi sổ đã lắm đánh nó đá hông lồng suốt đúng 3,4 tiếng mới dính lồng.

thangchuot105

giọng thì chưa nghe nhưng thấy chim dáng đc àh nha chúc anh thành công trên con đường đam mê này nhé:):eek:

tanarc

mình mới up clip nó sổ đó.clip thứ 5 với 6 ae xem cho ý kiến nha.

ledinhnhan01

3clip đầu sao nghe giống vùng An Điềm ( quảng nam ) quá vậy @@!....mình từng sở hữu 1 chú như vậy nên nhận xét vậy theo ý kiến chủ quan....nhờ cao thủ chỉ giáo thêm