Chào mào bổi uống nước quá nhiều. Nguyên nhân và giải pháp???

chaomaoyemkhit

Chào các bác. Chú bổi mình bắt tới nay đã được 2 tuần rồi, sổ giọng lai rai. Hiện mình đang cho ăn cám Anh thông, chim ăn uống tốt nhưng uống rất nhiều nước, ị ra ướt hết cả giấy lót, chim nhảy cũng nhiều.
Như vậy là do chim còn nhát, nhảy nhiều dẫn đến khát nước uống nhiều, hay do cám không hợp?? AE nào bị vấn đề này cho mình giải pháp khắc phục được không. Mình xin cảm ơn

hoakhanhbac

Bạn vào cám mấy tuần r.nêú mới vào cám thì sau 1tuần hoặc 10-15ngày thì fân sẽ đi bt thôi.nếu tới một tuần mà fân cung như vậy thì nên đổi cám khác.tùy cơ địa chú chim nữa

phuongcty470

Theo mình bổi mới về nên cho ăn Ba Vì 1 thời gian cho quen dần đã rồi mới đổi cho ăn cám nặng hơn. Chim bạn nhát nhảy nhiều nên uống nhiều nước là đương nhiên, ko vấn đề gì cả.

nhokrom

nguyen nhan co the la do bot khong hop voi the chat cua chim(chim di toan nuoc ko co phan or phan nat), mat khac co the la do thoi tiet nua; troi nang qua nen chim uot nhieu nuoc ban ak

NAMNT

mình đã bị 1 con như vậy. sau 1 tháng là em nó bắt đầu xuống sức, xù lông và lên đường. tiếc đứt ruột luôn vì em nó rất có triển vọng. dù bổi nhưng sau 1 tuần đã chơi cánh đấu bọng với thuộc ở nhà.

bạn cho nó ăn chuối vừa chính tới, rút chuối ra và thay bằng cám khoản 1-2 h/ngày để em nó quen ăn cám rồi theo dõi phân .khi nào phân khô thì tăng thời gian cho em nó ăn cám lên. để như hiện tại em nó xuống sức là khó vực lên lắm.

Click22

em thị gặp trường hợp là bổi k nhát lắm. trùm áo vẫn uống nhiều nước. ỉa phân toàn nước hôi lắm. em chuyển cho ăn ba vi và nước chè. thấy phân khô hẳn. nhg theo em quan sát thì do e nó uống nhiều nước. mặc dù k nhảy nhiều, k biết do cám hay do gì nữa. bổi bình định ra bắc :D . nếu bác thớt rảnh. thêm câu hỏi này vào bài giúp em với. cho e hỏi ké. tạo topic nhiều các bác nói tốn tài nguyên diễn đàn.
Thank bác thớt trc nhé.