Chào mào bứt lông mình

Hoàng Nguyên

Nhờ mọi người tư vấn cho em cái. Số là em có em chào mào cũng tạm tạm mới thay lông xong, cho ăn cám HBK ( hình như có ớt, em thấy đỏ đỏ ở vụn cám ). Đi dàn thường thường thì chơi cũng chơi lai rai như người ta. Bữa chủ nhật rồi, xách tới giàn trùm áo để dưới đất thì ché chéc ghê lắm. Ai cũng trầm trồ, hí hửng treo lên thì quê gần chết. Em nó đứng xù một cục, thỉnh thoảng lốc được vài tiếng,thái độ thì có lúc sung có lúc lại cúp mào tỏ vẻ sợ sệt. Hôm nay em nó lại nổi hứng bứt lông mình, thái độ như thằng điên. Xin các anh em có kinh nghiệm giúp em ca này với. Em mới chơi vài tháng nên chưa hiểu rõ lắm. Có phải do cám quá nóng không? Và quan trọng nhất là em muốn hỏi cái dzụ xù lông một cục và thái độ có vẻ sợ sệt kia là do em nó yếu lửa hay do quá nóng trong người? Cảm ơn các anh em.

chaomaobinhlong

Theo mình biết thì chim ăn cám HBK phong độ không ổn định lúc kêu lúc không dẫn đến chim dễ bị tuột lửa, với lại thành phần cám này cũng hơi nóng. Vài lời chia sẻ
Thân, chaomaobinhlong

Hoàng Nguyên

Bạn nói rất có lý. Ở đâu mình không dám nói nhưng giàn chim nhà mình đúng là không ổn định dù mình chăm đều tay. Cảm ơn bạn. Chắc phải đổi cám thôi

bachtuyetlan

cũng giống chủ Top. mà chim nhà mình tuổi lồng cũng k phải ít đi dàn tương đối .Hay k hợp cám. kê dép ngòi hóng vậy.

anhtuanhp

Cám hiển thì con nào hợp sẽ chơi hay bạn ạ,nhà mình chỉ đúng 1 e hợp cám hiển thôi. Thân

9nhan

mới treo mà kê gần chim già dữ

bị mất lửa rồi
cái gì cũng phải từ từ

nhatthang-tb

Bạn hoàng nguyễn cho chim ăn cám hiển số 1 hay số 2 vậy cám có ớt là cám số 2 chim phải có tuôi lồng thì mới chịu đc nhiệt bn àk mình thì cho ăn cám số 1 thấy chim ổn định ra lông đều cũng mới cho ăn nên đang theo dõi thêm