Chào mào biếng ăn

bimbim_bibi10

các bác giúp em vơí sao em có con chim mà nó làm biếng ăn quá các bác ạ, chỉ ăn cám và chuối là món khoái khẩu của nó,còn trứng kiến thì ăn rất ít( ăn cái trừng thôi còn con kiến thì bỏ lại),cào cào mùa trước còn ăn nhưng mua này ăn ít lại ,mà bỏ vô có kéo ra ăn nó cũng ko kéo ra , đồ ăn mà nó ăn mà làm rớt xuống sàn cũng ko nhảy xuống lượm mà ăn lại( đại ý thích ăn sang).mong các cao nhân giúp đỡ như vạy sao chim căng lửa dc ạ

thodeco

theo e nó đủ chất lắm r nên ăn ít thôi bác,mà 1 con hay cả dàn bác

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
"Treo máng" thì heo nào không ăn?! He he!

Có lẻ bạn cho nó ăn nhiều quá nên nó ngán thôi! Thay đổi khẩu vị luân phiên để em nó ngon miệng hơn nhé!

sinzum

"Treo máng" thì heo nào không ăn?! He he!

Có lẻ bạn cho nó ăn nhiều quá nên nó ngán thôi! Thay đổi khẩu vị luân phiên để em nó ngon miệng hơn nhé!

ĐỒng ý nè, Chắc do chủ nhân thương chim quá nên chim biếng ăn thôi. Bác thử bỏ đói nó 1 ngày xem sao coi ăn ko ^_^ Rớt thức ăn mà chim ko thèm lượm ăn thì theo mình nghĩ bạn để quá nhiều thức ăn ở cóng.
Thân bạn nhé.

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
chim nhà e cũng đang bị hiện tượng này. Nó ăn rất ít tới nỗi có khi cả ngày nhìn bố lồng có vài 3 cục phân, nữa cóng thức ăn có khi ăn 3-4 ngày chưa hết.

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
chim nhà e cũng đang bị hiện tượng này. Nó ăn rất ít tới nỗi có khi cả ngày nhìn bố lồng có vài 3 cục phân, nữa cóng thức ăn có khi ăn 3-4 ngày chưa hết.

Chim của bạn có ăn hoa quả không? Nếu nó không ăn hoa quả luôn thì một là nó bệnh, hai là thôi rồi vì em nó đang sung quá! Hm hm!

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
Chim của bạn có ăn hoa quả không? Nếu nó không ăn hoa quả luôn thì một là nó bệnh, hai là thôi rồi vì em nó đang sung quá! Hm hm!
Hoa quả nó cũng ăn nhưng rất ít luôn.. miếng chuối pé xíu mà ăn cả ngày mới hết.. vì e k có time đi dợt ở trường nên cũng k chắc là nó sung đến mức độ nào chứ với chim nhà thì nó cũng chơi và hót hét bình thường. Hôm rồi có thử kè chim lạ thì nó chỉ nhăm nhe bu lồng đòi chiến chứ cũng k hót hét hay chéc gì .. haizzzz. nó là con trong ava em

vutran

các bác ơi chim nhà e cũng thế ăn cám ít lắm nó chỉ ăn tí cám vào buổi sáng r ăn chuối nhưng cũng ít nữa, mấy hnay ở HN trời ấm lên có phải con chim vào lửa ăn ít k vậy,e sợ nó hót cả ngày mà ăn thế gầy xác ra mất :( hic e là sv k cho ăn mồi tươi đc thỉnh thoảng cho ăn thịt đc k, k biết chịu ăn k dạo này ăn ít quá :(

bimbim_bibi10

Dau co cho gi dâu ma nhiều các bác.lâu lâu co con cào cào con sâu ma nó ko chịu xuống bắt nữa. Mà nó ăn chuối nhiều lắm.