Chào mào có tư tưởng vượt ngục

phuongcty470

Mình nuôi em này được 8 tháng rồi, ngày trước nuôi trong lồng khoảng cách nan là 1,6. Thấy giọng em nó cũng được được mà nhìn thân hình cũng cân đối nên đặt cho em nó cái lồng mới hết nửa tháng lương. Khi qua lồng này em nó mới sinh tật thò đầu ra ngoài nhiều chuyện, chứ con này không có đâm lồng ào ào đâu. Em chỉ sợ nó nhiều chuyện quá thấy bên ngoài vui hơn, nó vượt ngục thì em chỉ có nhịn cơm cả tháng vì hối hận.
Vì bạn tủ kín 3 mặt nên nó thò đầu ra hóng hớt bên ngoài thôi chứ ko có ý định vượt ngục đâu, yên tâm. Chim mình tủ lại nó cũng thò ra ngoài ngó nghiêng suốt có sao đâu.

phuccmdp

Chả là chú chào mào nhà em đang thay lông nên em trùm áo lồng chừa lại một mặt (lồng vuông 19 nan chơi 3 cầu song song) thế là nó hay bu vào cái mặt em chừa đó, đã thế nó còn thò được cái đầu ra ngoài nữa chứ, em sợ nó vượt ngục quá. Các bác góp ý cho em với, cái đầu và cái mình nó thì cái nào lớn hơn, nó thò được đầu ra ngoài thì cái mình nó có ra được luôn không?
Em lo quá. Tks!
Theo tôi bạn nên để mặt khác,mặt có 3 đầu cầu đó bạn. Vì mặt nầy chim đứng gần măt trống nên không thể bu chụp nan nữa, nếu chim bạn đang thay lông mà bu chụp nhiều hoặc thò đầu ra ngoài thì dễ bi gãy lông non đó bạn.