Chào mào cắn đuôi

Tri Minh

Tình hình là e có 1 chú chơi rất hay nết đấu tốt mà khổ nổi đang chơi là quay cắn đuôi tạch tạch ra gian chơi khi xách về nhà là chú ta quay lại cắn đuôi của mình, may mắn một cái là mặc dù cắn đuôi nhưng không bị hư hại gì cả, vẫn đẹp như thường nhưng vì cắn đuôi thấy nết xấu nên e ko thích, tính bán rẻ đi nhưng mà tiếc vì thái độ chơi rất tốt nên đành để e nó làm chổ dựa tinh thần mỗi sáng chủ nhật với cốc cafe. E đã làm đủ mọi cách như vệ sinh lồng sạch sẽ, tắm nước muối pha loãng chống rận mạt mà cũng không hết. Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em nó vượt qua cơn bạo bệnh. Thanks các bác nhiều!

hantrunghieu

Nhiều con nó do thói quen đó bác.hay là mới xog lông.chưa ốp và khô nên mới rỉa nhỉ.?bác nào cao thủ tư vấn với

shopthuhavd

Chim cắn đuôi là "vô phương cứu chữa", Pác nói em nó cắn đuôi nhưng đuôi vẫn đẹp hả :( hjc, Pác để xem Pác nuôi thời gian nữa sẻ thấy đuôi có đẹp như Pác nghỉ hay không !?, theo mình thì nếu có bệnh nan y như vậy mà cưng thì cứ để em nó ở nhà nghe hót cho vui, chứ ra cội đang đấu chim có thái độ đó thì AE la lên đó, hê hê :D
Thân !

Tri Minh

Thanks Bác, để e cầm chơi một thời gian xem sao, nếu không được nữa thì tháng 7 năm sau e phóng sanh luôn, hehe

King Bird

về sau chim ko sớm thì muộn cũng sẽ cắn nát đuôi hoặc gãy gập hoặc tự nhổ thôi
chim như này khó nuôi lắm bác ah

ca_chep

các bác ơi e ké với . em cũng có 1 em nuôi tổ lên gần xong lông đợt đầu ròi , mà sao mấy hôm nay đang đứng thì chụp cánh cắn xoay vòng tròn rồi té xuống vậy mấy bác !!:confused:

Tri Minh

Chac e danh hi sinh cat duoi e no mua nay xem sao, con ko kha quang hon thi tay chay cho roi

phamkien25

Bạn thử mua lon khoáng Super Mix214 trộn vào cám cho em nó ăn thử xem sao, vì ngoài nhãn nhà sản xuất có ghi chú là giúp cho chim ko cắn đuôi ( phá vĩ )............

hoangjtam

bạn lấy mật gà hoặc mật vịt quét vào đuôi e nó mỗi lần cắn đắng quá k chịu được sẽ sợ k dám cắn nữa.

NDV

bạn lấy mật gà hoặc mật vịt quét vào đuôi e nó mỗi lần cắn đắng quá k chịu được sẽ sợ k dám cắn nữa.
hehe, chim cắn đuôi nhưng không hư cộng nào -> chứng tỏ chú chim đó chưa cắn vào đuôi nên lấy mật gà hoặc mật vịt quét vào đuôi cũng chẳng có tác dụng. nó chui quay ra sau đuôi cắn kêu cật cật vậy, thường những chú chim con or má trắng nuôi lên mới xong lông, hoặc căng lửa quá thì bị hay bị vậy. Mình cũng đang gặp trường hợp như bạn, chưa có cách trị, chác sống chung với lũ thôi....:p

Tri Minh

hehe, chim cắn đuôi nhưng không hư cộng nào -> chứng tỏ chú chim đó chưa cắn vào đuôi nên lấy mật gà hoặc mật vịt quét vào đuôi cũng chẳng có tác dụng. nó chui quay ra sau đuôi cắn kêu cật cật vậy, thường những chú chim con or má trắng nuôi lên mới xong lông, hoặc căng lửa quá thì bị hay bị vậy. Mình cũng đang gặp trường hợp như bạn, chưa có cách trị, chác sống chung với lũ thôi....:p

Like cho bạn này nói trúng phóc, e nó là má trắng lê chơi rất ác, mà e chăm nó lại căng lửa nữa nên quay cắn đuôi nghe tạch tạch vậy đo