Chào mào cổ rắn nhà em

rungxanh777

Các bác nhận xét giùm e. Cái hầu của em chào mào trong clip (bên trái) gọi là hầu gì ạh ?! E nó đang thay lông, lông lá sơ sác.

Nết chơi của em nó là: sệ cánh, rê cầu, bền và ghim chim thì thôi rồi. con nào yếu yếu mà gặp nó thì chỉ 1phút 30giây ngoảnh mặt làm ngơ liền. Thanks ae.

Thân.

thai

em gần màn hình nhất hình như má trắng đang thay lông phải ko bác ? con đó nhin đẹp quá @@

rungxanh777

em gần màn hình nhất hình như má trắng đang thay lông phải ko bác ? con đó nhin đẹp quá @@
Con thiếu lông đầu của A bạn hàng xóm, con đó bị nấm đầu, ko phải má trắng, chim dài đòn, rất nhậy cánh.

rungxanh777

chim có nết đấu ghim chim.chim hay đó anh.

Thêm clip em nó. đôi lúc nó cũng chơi nhiệt hơi quá, nết của nó cũng rất dễ kết chim. Đợt thi bên Nguyễn Nghiệp trên 130 lồng em nó vô top 20 (lúc đó chớm rớt lông và thể lực mình nuôi cũng chưa tới)

Thân.

em nó áo lồng mầu xanh

minhche17

con mà anh nói cổ rắn rất đặc biệt
trục chim, hầu kéo xệ dài xuống lồng ngực tạo nên 1 cấu tạo ngực-họng rất lạ....hơn cả họng bò khủng
Con này chắc có lửa thì hót to vang lắm, hót ko cũng khiến đối thủ ngoảnh mặt thì quá hay....
chờ clip em nó hoàn chỉnh để thưởng thức

rungxanh777

con mà anh nói cổ rắn rất đặc biệt
trục chim, hầu kéo xệ dài xuống lồng ngực tạo nên 1 cấu tạo ngực-họng rất lạ....hơn cả họng bò khủng
Con này chắc có lửa thì hót to vang lắm, hót ko cũng khiến đối thủ ngoảnh mặt thì quá hay....
chờ clip em nó hoàn chỉnh để thưởng thức

Thanks E. Con này nhà A là tương lai nhất mà. hii

Còn con huế nết bung xòe, bộ đẹp khi nào xong lông A làm clip để E nhận xét luôn. ke ke

Mickeycm.batoqn

con bên trái nhìn có vẻ chậm mỏ muốn đâm lồng,có lẻ lửa chưa tới nên ko đâm .Chưa đủ lửa nên chưa thấy hết tố chất dc bạn.Nhìn tổng thể thì nó là con chim chơi dc và đẹp,vì nết chơi ghìm cầu là bản chất nhửng em chim lì lợm
thân Phương Bảo

dacloc

chắc no bị bứu cổ rùi đó bác ơi chuyển cho em đi chúc mừng bác co chim hay nhìn em nó choi găm chim sướng thật

rungxanh777

cho mình hỏi thêm là gãi đầu như vậy là nấm hả bạn ? vậy trị làm sao ?

Mình thấy con chim đó chỉ rớt mỗi lông đầu là chính, mấy lông chỗ khác rớt rất ít. nó bị rụng lông đầu như vậy đã nhiều tháng nay rồi mà chưa mọc lại nên mình đoán là bị nấm.

Mình cũng tham khảo mấy bác trên diẽn đàn.Mình nói ông a bôi thuốc của chị em phụ nữ dùng để vệ sinh (có tác dụng chị nấm nhẹ và dùng cho người nên chắc là an toàn). Bữa giờ mình chưa qua nhà Ông nên cũng chưa biết kết quả sao nữa. hi

Thân.

hoadainhan

Các bác nhận xét giùm e. Cái hầu của em chào mào trong clip (bên trái) gọi là hầu gì ạh ?! E nó đang thay lông, lông lá sơ sác.

Nết chơi của em nó là: sệ cánh, rê cầu, bền và ghim chim thì thôi rồi. con nào yếu yếu mà gặp nó thì chỉ 1phút 30giây ngoảnh mặt làm ngơ liền. Thanks ae.

Thân.

Thớt chém kinh quá, còn này thường thôi mà, con này đi chọi nhau thì vô địch.

rungxanh777

Thớt chém kinh quá, còn này thường thôi mà, con này đi chọi nhau thì vô địch.

Thank bạn đã góp ý. Mình không chắc là mang e nó đi chọi (như bạn nói) có vô địch không?! Nhưng e nó mới chỉ đi thi 1 lần (vào thời điểm đó e nó đã xuống lông một chút rồi, hiện tại bây giờ vẫn đang thay lông) tại Clb Nguyễn Nghiệp trên 130 lồng, e nó đã vào được Top 20.

Mình chỉ muốn hỏi ae là cái hầu như của e nó gọi là hầu gì thôi mà.

Thân.

e nó ngoài cùng bên trái, áo lồng xanh, sbd 245

e nó áo lồng xanh