Chào Mào của em bị bệnh gì vậy

trung3399

Chim mộc em mới bắt hơn chục hôm,dạo này em nó có biểu hiện đầu cứ vẩy vẩy thỉnh thoảng lại quẹt mỏ xuống cầu.Mong các bác giúp.Thank nhiều

pdhieu99

Chim quẹt mỏ xuống cầu là chuyện rất bình thường mà bạn, còn đầu vẩy vẩy là như thế nào mình chưa hình dung ra dc. Vẩy như rửa mặt phải ko, nếu đúng vậy thì chắc chim bạn bị tắm cóng rồi, thay cóng nước bằng ống nước treo ngoài là hết

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX

trung3399

tình hình đến hôm nay vẫn chưa khỏi các bác ạ,ko biết nó quệt mỏ vào cầu kiểu gì 2 bên tách đỏ với lông xung quanh mắt bay hết rồi ạ.Giờ đầu nó vẫn vẩy vẩy,ăn xong vẩy,uống xong cũng vẩy,đứng ko cũng vẩy.Các bác bắt bệnh giúp em với

carơ_py

tình hình đến hôm nay vẫn chưa khỏi các bác ạ,ko biết nó quệt mỏ vào cầu kiểu gì 2 bên tách đỏ với lông xung quanh mắt bay hết rồi ạ.Giờ đầu nó vẫn vẩy vẩy,ăn xong vẩy,uống xong cũng vẩy,đứng ko cũng vẩy.Các bác bắt bệnh giúp em với
chim của bạn có biểu hiện giống như ăn cám kích hoặc nóng trong người , ban tham khảo bài viết này điều trị xem thử : http://chaomaohot.net/chao-mao-rung-long-quanh-mat.html

trung3399

Em dùng theo mấy cách trên ko đc,giờ đang cho ăn cám Ba Vì mà nó vẫn vẩy mỏ rồi quệt đầu xuống cầu bay hết cả 2 bên tách và bay luôn cả mào hix.Mong các bác bắt bệnh dùm

Jack Dam

chim bạn có cho tăm nước nắng thường xuyên k, nghe nói giống chim bị thiếu nắng và bị rận mạt cắn hết lông, và nếu mắt có biểu hiện lờ đờ thì có lẽ do thiếu ánh sáng hoặc thiếu chất dinh dưỡng, nhưng cho ăn HBK thì chắt k thiếu dinh dưỡng mà thiếu nắng đó, cố gắng cho chim tắm và phơi nắng ít nhất 1 tuần trên lần, trung bình thì 2 ngày 1 lần, còn có đk thì mỗi ngày mỗi lần, chúc chim bạn nhanh bớt bệnh

trung3399

tình hình vẫn chưa khỏi các bác ạ,có sợ nó lắc nhiều quá nên thành tật lắc đầu ko các bác.Nản ghê

trung3399

theo mình ngỹ miêu tả của bạn thì giống chim bị sỗ mũi cảm. nên hay vẫy vẫy lắc đầu. bạn ráng chú ý kỹ theo dõi xem em nó có ắt xì không nhé. còn nếu đúng bị cảm thì bạn tham khảo mục này nhé .http://www.chaomao.org/threads/4069-Chữa-tiêu-chảy-amp-sổ-mũi-cho-Chào-Mào-từ-cây-Nhọ-Nồi-(Cỏ-Mực)
Em cũng đã chữa theo cách này 1 tuần mà vẫn ko hết bác à.Em chỉ lo nó lắc đầu nhiều quá thành tật thui.Ko bik đã có con Chào Mào nào bị tật vẩy mỏ này ko bác nhỉ

quangphucmobile90

bạn chịu khó mai quay cái clip post lên cho ae xem kỹ thử rồi mới mong tìm được bệnh chính xác mà chữa. chứ giờ như miêu tả của bạn mà chửa nhìu cách không hết thì cũng hơi căng à.

hoangjtam

chim bạn có thể bị rận ăn lông rồi mua thuốc trị rận mạt cho e nó.dân gian gọi là con mò kiểu như chó bị xà mâu vậy.bạn mua gói regent 800wp pha nhẹ thôi cho tắm là hết.tầm 15 hạt k vấn đề gì ảnh hưởng cả mình từng sử dụng rồi còn lại rải xuống đáy lồng.thuốc trừ sâu k màu k mùi liều nhẹ k ảnh hưởng đến chim.

Jack Dam

thuốc trừ sâu k màu k mùi liều nhẹ k ảnh hưởng đến chim.
Thuốc trừ sâu mà không ảnh hưởng đến chim bạn chắt chứ? Theo mình thì mọi lại hóa chất đều ảnh hưởng đến chim, đặc biệt là chào mào vì đường tiêu hóa của cm rất nhạy, theo mình nếu có rận mạt thì nên bỏ tí muôí pha chút nước nóng, hoặc sử dụng sữa tắm cho em bé
Tốt nhất chủ pic nên làm cái clip cho ae xem sẽ có cái nhìn khách quan hơn