Chào Mào của em bị bệnh gì vậy

hoangjtam

Thuốc trừ sâu mà không ảnh hưởng đến chim bạn chắt chứ? Theo mình thì mọi lại hóa chất đều ảnh hưởng đến chim, đặc biệt là chào mào vì đường tiêu hóa của cm rất nhạy, theo mình nếu có rận mạt thì nên bỏ tí muôí pha chút nước nóng, hoặc sử dụng sữa tắm cho em bé
Tốt nhất chủ pic nên làm cái clip cho ae xem sẽ có cái nhìn khách quan hơn
mình chắc chắn mới chia sẻ cho ae chứ mình sử dụng gần 4 năm nay thấy có vấn đề gì đâu.tắm nước muối ,dạ hương ,listerrin,nước trà xanh chỉ hết với rận mạt bình thường còn đối với con mò thì k ăn thua nên phải sử dụng thuốc đặc trị.

trung3399

mình chắc chắn mới chia sẻ cho ae chứ mình sử dụng gần 4 năm nay thấy có vấn đề gì đâu.tắm nước muối ,dạ hương ,listerrin,nước trà xanh chỉ hết với rận mạt bình thường còn đối với con mò thì k ăn thua nên phải sử dụng thuốc đặc trị.
Bác xem clip giúp em xem nó bị bệnh gì,giờ 2 bên tách đỏ xung quanh mắt và mào nó quệt cầu bay hết rồi.Cho em hỏi luôn mua gói Regen 800wp ở đâu ạ.Em ở Hà Nội

Sửa lần cuối:

henrycuongpt

bạn ra cửa hàng bán thuốc trừ sâu hỏi họ thuốc regent trị bọ chét chó, gói tầm 12-15k tùy chỗ về tắm thử, mình cũng dùng rồi nhưng trị bọ chét, ve chó sạch trơn, hiệu quả vô đối, mà con chó nó liếm vào cũng có sao đâu. Bạn pha với liều nhẹ thôi vào nước cho chim tắm thử xem.

trung3399

Em ko tìm đc thuốc Legent nên dùng Hantox đợt trước mua cũng xịt vài lần rồi ko đỡ,hôm nay lại pha đậm đặc hơn để xịt xong em ý vẫn vẩy mỏ.Loại Hantox này có ăn thua ko bác

Jack Dam

hình như bạn trị sai bệnh rồi, ở cái giây thứ 7 hình như em nó bị ho và sổ mũi nên chắt em nó quặt mõ, bệnh này bác nghiêng cứu lại xem, lúc trước chim có bị mình chữa khỏi nhưng quên cách rồi

hoangjtam

hantox nặng đô coi chừng chết chim đó.bạn đã thử chữa ho sổ mũi chưa.thường thì ho sổ mũi cho uống siro ho trẻ em 3 ngày là hết .bạn chữa rồi mà k hết thì kiểu như miêu tả chỉ có bị mò ăn trụi lông thôi bạn ra chổ bán thuốc trừ sâu mà mua bảo đảm nếu bị mò rận mạt là hết ngay.

trung3399

Con này 1 tháng qua em cũng đã chữa rất nhiều cách như
-Cho uống Ammoxicilin
-uống nước lá nhọ nồi
-bổ phế trẻ em
- ra tiệm thú y mua thuốc chữa vẩy mỏ tên gì em quên rùi
-hiện tại đang uống Tylosin kết hợp xịt Hantox
Thế mà 1 tháng nay ko thấy khỏi các bác ạ
Trưa nay em bắt ra phần 2 bên hốc mắt bị xước do quệt cầu,lỗ mũi khô ko có nước.Em bó tay con này rùi

trung3399

tình hình đến hôm nay vẫn chưa khỏi các bác à.Chả bik nó bị gì nữa có khi nào nó vẩy mỏ thành quen rồi ko các bác????????????????????????

Jack Dam

chữa không khỏi thì đừng chữa nữa, vì đôi khi chi phí chữa bệnh còn cao hơn chi phí để mua 1 con bổi mới, cứ để em nó tự nhiên, cố gắn thuần dưỡng thêm thời gian xem sao, nếu bạn ở TP.HCM thì cho mình mượn chim (khoảng 1 tháng) xem thế nào

trung3399

chữa không khỏi thì đừng chữa nữa, vì đôi khi chi phí chữa bệnh còn cao hơn chi phí để mua 1 con bổi mới, cứ để em nó tự nhiên, cố gắn thuần dưỡng thêm thời gian xem sao, nếu bạn ở TP.HCM thì cho mình mượn chim (khoảng 1 tháng) xem thế nào
Em ở Hà Nội thế mới buồn,thôi đành cứ để 1 thời gian nữa mà ko hết thì đành cho em nó về thiên nhiên vậy

ca_chep

nó bị nấm ròi không phải cảm ho sổ mũi gì đâu , ra thú y hỏi thuốc trị nấm lác của gà đá ... xem sao :)