Chào mào cứ hót xong là há mỏ, nhờ các Ae chỉ giúp xem nguyên nhân gi?

Nhà em mới nhập tịch một chú chào mào Huế từ người bạn.Chim về được 3 tuần.Hót tắm bình thường, thậm chí giáp lồng con má trắng( chim Bắc to con rất đầu gấu) chú ta vẫn hăng sục đánh ầm ầm.Tuy nhiên nó cứ hót xong là há mỏ thở nhìn có cảm giác rất mệt,chim hiện giờ vẫn siêng hót. Chim nuôi 1 năm ở Tuyên Quang,1 năm Phú Thọ,giờ về Tuyên Quang nhà Em.Như vậy là có 2 mùa lồng ở miền Bắc rồi.Các Anh cho xin ý kiến cách chăm sóc để chim không há mỏ nữa.

r0cky90

cha81cndo thay đổi vùng nên em nó chưa quen đó ban .. h bạn cư tắm năng bổ sung xem sao... chúc bạn co chim hay ma đầu gấu

tychaomao_vt

Mình cũng có 2 cn như vậy . Hjc ngày nào mình cũng phơi nắng 1tiếng từ 8h đến 9h. Vậy mà khi hót vẫn há mỏ. Mong các cao nhân chỉ giao

9nhan

dấu hiệu yếu trong người, ho, cảm đó bạn
cho uống mật ong, ăn cam 1 tuần là khỏi
vì mình có 1 con giờ thấy hết rồi

tran van trinh

há mỏ có nhiều nguyên nhân bạn ah.thứ nhất nếu con chim bạn còn nhát.khi sách đấu nó tung.khi lên đấu nó sẽ há mỏ.thứ hai chim bác chưa đủ lực.cần cho ăn nhiều và nắng .nhưng phải vừa .chứ ép nó sẽ hư chim.bạn nên cần bổ xung mồi tươi.trái cây .vvv.và cho e nó tắm nắng lúc sớm .tới tầm 8.30h.cứ thế tăng lực thì tăng thơi gian nắng.chú chim sẽ hết há mỏ.chúc chú chim của bạn ngậm mỏ.trần văn trùn