Chào mào Canh Liên 3 mùa đấu cội-Mink

• Người khởi tạo Mink
  • Ngày bắt đầu

Mink

Chào mào vùng Canh Liên ( Bình Định ) 3 mùa lông, chim đang thay lông chưa hoàn chỉnh. Hôm nay có bạn đến chơi và rủ rê ra cội cafe, có Clip ghi lại hình ảnh của nó chơi giàn. Nay Post lên chia sẽ cùng anh/em.
P/s : Trong Clip có vài lời người ở cội trò truyện quá lời, mong anh/em thông cảm:cool:

Mickeycm.batoqn

Team cái đả :)
Con đó chơi ko dc đâu bạn,gửi về cho bảo kẻo nó lên Giá :)
p/s chim tuyệt quá,ko có lời nào nửa

Mink

Team cái đả :)
Con đó chơi ko dc đâu bạn,gửi về cho bảo kẻo nó lên Giá :)
p/s chim tuyệt quá,ko có lời nào nửa
Bảo khui hàng chắc em nó mau tiến bộ lắm đây :rolleyes: Clip quay xem rất nét, không hiểu sao up lên rồi lại mờ mờ thế không biết. Em nó cứ bọng xòe thế đấy, nhưng có cái tật nhảy cầu như con cóc ấy.

Mickeycm.batoqn

Bảo khui hàng chắc em nó mau tiến bộ lắm đây :rolleyes: Clip quay xem rất nét, không hiểu sao up lên rồi lại mờ mờ thế không biết. Em nó cứ bọng xòe thế đấy, nhưng có cái tật nhảy cầu như con cóc ấy.
không phải nhảy như cóc mà là nhảy thấp chân đó Mink,con bạn chơi cánh đẹp nhưng chơi ghìm cầu,ko thải hình giọt nước,mà thường nhửng em chơi cánh như thế thì đều phải vậy thôi.
nhìn kỷ 1 tí thì hình như con đó nó ko chịu bến như thế,khi nào thử đổi qua cầu rể cây như mấy con trước bạn pos đi thử em nó đổi ko,nhưng bảo thích con này vì nó chơi sục sạo tìm đối thủ chứ ko úp 1 con

Mink

không phải nhảy như cóc mà là nhảy thấp chân đó Mink,con bạn chơi cánh đẹp nhưng chơi ghìm cầu,ko thải hình giọt nước,mà thường nhửng em chơi cánh như thế thì đều phải vậy thôi.
nhìn kỷ 1 tí thì hình như con đó nó ko chịu bến như thế,khi nào thử đổi qua cầu rể cây như mấy con trước bạn pos đi thử em nó đổi ko
Mỗi lần nó đáp cầu nhìn thật khó khăn và nặng nề lắm, nuôi cầu ngang gần 7 tháng nay rồi. Ok, để thay cầu NT xem có cải thiện hơn không. Cảm ơn Bảo nhiều !!!

Mickeycm.batoqn

Mỗi lần nó đáp cầu nhìn thật khó khăn và nặng nề lắm, nuôi cầu ngang gần 7 tháng nay rồi. Ok, để thay cầu NT xem có cải thiện hơn không. Cảm ơn Bảo nhiều !!!

uHM MINK ĐỔI THỬ,BẢO CHIA SẺ CON NÀY MINK XEM.CON NÀY ĐẤU NHƯ CON MINK NHƯNG LẠI CHƠI CAO HƠN KO CHÚI ĐẦU QUÁ
[video=youtube;L1Cr8oYseqA]https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=L1Cr8oYseqA[/video]

khoant

cầu chim bị trơn rồi anh.kiếm nhánh cây để nguyên vỏ làm cầu sẽ cải thiện.

Mink

Chim hay quá bác Tuấn. Sung ghê nha .

Thân ái!
Để điều cả dàn chim nhà căng lửa sao khó quá đổi, thôi thì chấp nhận dìu 3 con lên, mấy em còn lại bế công thôi. Cảm ơn Tuân nhiều !!!

Mink

cầu chim bị trơn rồi anh.kiếm nhánh cây để nguyên vỏ làm cầu sẽ cải thiện.
Thay cầu có độ nhám nhiều hơn nhưng vẫn thế Khoa à, đang tìm bộ cầu dây đẹp ráp vào xem sao.

khoant

Thay cầu có độ nhám nhiều hơn nhưng vẫn thế Khoa à, đang tìm bộ cầu dây đẹp ráp vào xem sao.
Kiếm nhánh cây me để nguyên vỏ làm cầu.anh dùng thử coi thế nào?con này để cầu ngan chơi thấy đẹp hơn.

chaomao81

chim hay quá, mình cũng có con canh liên, nhưng bị ỉa chảy, trị vài không hết, chơi cũng phong cách nhưng do bị ỉa chảy nên không ổn định lắm. chúc mừng MInk có con chim hay quá.

Mink

chim hay quá, mình cũng có con canh liên, nhưng bị ỉa chảy, trị vài không hết, chơi cũng phong cách nhưng do bị ỉa chảy nên không ổn định lắm. chúc mừng MInk có con chim hay quá.
Chim bị ỉa chảy là không ổn rồi bạn, phải điều trị ngay chứ để kéo dài là hư chim luôn đó. Nghe Quang ( quang tran ) kể có giao lưu với bạn, thích quá !!!

xem đi xem lại hai lần, ngậm miệng nuốt nước bọt cái ực. phê nhỉ
Tâm cứ quá lời, em nó đâu đến mức phải nuốt cái ực thế ;)