Chào mào chỉ chịu hót đấu một chổ

Tuan031

chào tất cả anh em diễn đàn,mình có một số em chào mào mắc bệnh rất chi là khó chịu đó là chỉ hót,đấu ở một chổ nhất định.Những con chim này chỉ chịu hót và đấu với những con khác khi treo trúng chổ quen của nó.Mặc dù mình cũng đả thử tập rất nhiều cách như treo đảo chổ, trùm bớt áo lồng để kích chim sung lên nhưng không khả thi.Chỉ khi nào treo đúng chổ của nó thì nó chơi như điên, những con khác dù căng đến mấy đưa đến chổ nó cũng không phải là đối thủ,nhưng chỉ cần dịch chuyển vài mét thôi là nó thay đổi hoàn toàn.Không hót ,thậm chí chẳng nhìn xung quanh.Khi đưa ra giàn chơi thử cũng thế,có ngày nó chơi không có đối thủ nhưng có khi thì chẳng thèm mở miệng lấy một lần.Theo mọi người những con này(hiện mình có 3 con dạng này)có nên để lại để tiếp tục tập luyện hay để nó về với thiên nhiên tươi đẹp.

Chim Điên

chắc bạn treo 1 chỗ lâu quá đó, bạn kiếm con nào nó gét nhất sau đó cho 2 em nó kè nhau, rồi nhích dần 2 em nó ra ^^! bạn nuôi chim nên treo chỗ này chỗ nọ cho quen.

chimcuccu!!

trước hết muốn nó chơi được nơi khác bạn phải cho nó quen với nơi đó đã phải tập lại từ đầu bạn à chịu khó chút đi rồi nó sẽ quen

không phải chim non nuôi lên thì cũng là má trắng lên là cái chắc rùi..! nhắm k ăn thả lẹ đỡ tốn công bác ơi..!

chaomaohu3

chim của bác bị khôn nhà dại chợ rồi , cái này tập rất khó , nếu kiên trì cũng chửa được nhưng mất thời gian , bác có thể lên google mà tìm cách chữa.

chaomaopr

trước hết muốn nó chơi được nơi khác bạn phải cho nó quen với nơi đó đã phải tập lại từ đầu bạn à chịu khó chút đi rồi nó sẽ quen
Tùy con anh ơi. Ông bạn em có con chim mang đi cội 2 Năm rồi vẫn ko hết tật này, hễ dòi lồng là ko chơi,

hieư236

Chim này là chim non tuổi rừng.. chơi theo kiểu chó cậy gần nhà. rời xa chỗ đó là khoi chơi bác ah

phongbh123

Chào Mào Danh Dự
minh dang giu 1 con luc truoc cung nhu bo noi... chu cu no chi dem treo ngay cay mit thi no choi, treo cho khac thi no lo... ko choi nua.nen nguoi ta dat no la con cay mit. nhun gio no la con chim so rui. gio minh dat ten la con lac, no chinh la con co so long 1400 thi og rin rin bac. truoc tien bo pai nuoi no that can lua. va thuong xuyen di dot, og nhieu coi khac nhau. chuc ban may mang

YeuCM

Cái tật này anh em bị nhìu nè. Nhất La nuôi gGi rừng chỉ móc 1 chỗ. Bạn thử cách mình xem sao nha. Bạn luân phiên chuyển em nó nhiều vị trí khác nhau trong Ngày. Từ từ Sẽ thành công thôi