Chào mào Dốc Kiền sau 8 tháng lưu lạc phương nam

Nghe tiếng bác trịnh văn bẫy nhiều rồi nên tin bác 100%.mình từng dc bác trịnh tuyển 1 chú nói chung hài lòng.thank chủ thớt cho nghe giọng.bổi gia lai thân chào!

netcom0909

Mình nhận được tin nhắn của bạn mà mình cũng trả lời những thắt mắt của chủ thớt.
Xin thưa con chim này là con bổi già rừng lên ( tuy trong clip chim chưa ra những tông dài LOẰN NGOẰN như những con bổi khác). Em này theo mình đoán là chim không dưới 3 mùa rừng.Những tông ra của chú chim này rin 100% là tông đấu của đèo không hề có sự lai tạp nào cả. Đây là nhận xét của mình nếu chủ thớt lăn tăng thì hãy bỏ đi sự lăng tăn vớ vẫn đi. Còn lăng tăng nữa thì gỡi lại mình chơi. Cảm ơn bạn rất nhiều nếu con này mình được cầm. Một chú chim rất hay còn vì sao nó hay thì xin lỗi cho em 3 dấu chấm ...
Cảm ơn a Trịnh rất rất nhiều, vậy là e đang giữ một báo vật mà ko hề hay biết, quả thật e đang rất kiên nhẫn với chú nó.

tosudoc

Cảm ơn a Trịnh rất rất nhiều, vậy là e đang giữ một báo vật mà ko hề hay biết, quả thật e đang rất kiên nhẫn với chú nó.
sẽ có ngày em nó kéo lên 12 em yên tâm nhé. Tứ đại thiên vương nhà mình chỉ có 2 con giống thế này

tosudoc

Nghe tiếng bác trịnh văn bẫy nhiều rồi nên tin bác 100%.mình từng dc bác trịnh tuyển 1 chú nói chung hài lòng.thank chủ thớt cho nghe giọng.bổi gia lai thân chào!
Ai vậy nhỉ?????? cho bât mí tí đi vì hình như gia lai mình chưa giao lưu thì phải

netcom0909

2 bác cứ trêu em ko ! qua đây mới thầy nhiều lúc trong cuộc sống ta đang giữ vàng mà ko biết trân trọng nó. Rồi để một ngày vàng của ta ra đi, ta hối tiết một thời đã qua. Cảm ơn a Trịnh rất nhiều, em sẽ cố gắng chờ đợi tiếp nữa để xem kết quả thế nào nhé. hi hi

tosudoc

2 bác cứ trêu em ko ! qua đây mới thầy nhiều lúc trong cuộc sống ta đang giữ vàng mà ko biết trân trọng nó. Rồi để một ngày vàng của ta ra đi, ta hối tiết một thời đã qua. Cảm ơn a Trịnh rất nhiều, em sẽ cố gắng chờ đợi tiếp nữa để xem kết quả thế nào nhé. hi hi
EM chờ nó sẽ hơi bị lâu vì thứ này mà ra giọng anh biết nó là ở đâu rồi. Hãy dzợt nó đúng cách nó sẽ cho em những phút giây tuyệt vời. hehehe anh cũng cầm mấy con tuổi con này nhưng nó chỉ cho anh những phút giây tuyệt vời chứ người khác thì ko. vì nó chưa chịu chơi trường haaaaaaa. nhưng mình biết chắc rồi sẽ có ngày nó sẽ chơi. cố mà chăm em nó đúng cách nhé. Hàng này khó chơi lắm

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Con này đèo chuẩn ! Mình cũng đang cầm 1 con đèo mà bị khàn giọng mất nhưng nghe vẫn giống y chang con này !

netcom0909

EM chờ nó sẽ hơi bị lâu vì thứ này mà ra giọng anh biết nó là ở đâu rồi. Hãy dzợt nó đúng cách nó sẽ cho em những phút giây tuyệt vời. hehehe anh cũng cầm mấy con tuổi con này nhưng nó chỉ cho anh những phút giây tuyệt vời chứ người khác thì ko. vì nó chưa chịu chơi trường haaaaaaa. nhưng mình biết chắc rồi sẽ có ngày nó sẽ chơi. cố mà chăm em nó đúng cách nhé. Hàng này khó chơi lắm
em cũng cảm nhận được những gì anh nói, nhưng chắc mai mốt phải nhờ a chỉ giáo thêm, cũng có lần khi còn 2 chú chim quãng ( em đã bán đi rồi vì tật lỗi) thì e cũng từng thấy nó lúe sáng lên 1 - 2 lần. Chiều nay e cũng bắt đầu thấy e nó bắt đầu thể hiện chút đỉnh. Có đựơc lời nhận xét của a làm e rất vui, e sẽ chờ đợi ngày e nó thành tài.

sonbt

em cũng cảm nhận được những gì anh nói, nhưng chắc mai mốt phải nhờ a chỉ giáo thêm, cũng có lần khi còn 2 chú chim quãng ( em đã bán đi rồi vì tật lỗi) thì e cũng từng thấy nó lúe sáng lên 1 - 2 lần. Chiều nay e cũng bắt đầu thấy e nó bắt đầu thể hiện chút đỉnh. Có đựơc lời nhận xét của a làm e rất vui, e sẽ chờ đợi ngày e nó thành tài.
Thế là Sơn phải hẹn em đèo khi khác rồi. Chúc chú mau thể hiện với netcom nhé !

netcom0909

cập nhật tình hình của chú chim đèo sau khi thay lông, chưa vào lửa nhưng cũng mượn được cái máy chụp hình để quay 2 clip

netcom0909

anh Trịnh thấy giọng nó thế nào rồi, dạo này e dạy học nhiều quá nên cũng hơi bỏ bê, chủ yếu cám chuối nước sống qua ngày, lâu lâu tắm một lần nên cũng hơi tội nghiệp quá. 2 chú chim đèo của e, em nuôi riêng với dàn chim Bình Dương để ko bị lai giọng. Không có thời gian nên chăm chim 2 nơi ko chu toàn đựơc.