Chào mào hay nhảy xuống đáy lồng??????

huutuanqc

Nhà e có chú chim hay nhảy xuống đáy lồng khi đang chơi. AE ai biết trị làm thế nào cho hết được không.Cảm ơn ae đã xem và cho ý kiến.

Sửa bởi Amin:

quyenkontum

Mình thấy chim nhảy xuống đáy lồng để tìm thức ăn rớt.lúc đang chơi thì chưa thấy.có thể chim sợ đối thủ

huutuanqc

Nó vẫn chơi bt.ko có dấu hiệu sợ đối thủ.đang chơi trên cầu phụ nhảy xún cầu chính la xún lun đáy lồng.đồ ăn thì ko có dưới đây.hjx.

MrKhoaMars

Do cái nết con chim rồi bạn. Nhà mình cũng có con bổi nuôi lên toàn nhảy xuống đáy lồng nhìn nhìn xuống. Ở dưới không có chim cũng nhìn. Bạn thêm cầu phụ cho nó xem sao nhen. Bữa đi cội thấy có ông dùng băng keo băng luôn phía dưới gần đáy lồng. hì.

huutuanqc

Mình tính dùng dây giăng ở dưới cho nó khỏi nhảy xuống....không biết như vậy có được không nhỉ?

truongthuy

mình cũng có 1 chú giống vậy.chơi càng căng càng hay xuống bố.mình đã thử lấy bố 72 bỏ vào lồng 68 cho nó cộm lên thấy lạ nó sơ k dám xuống.bạn thử xem.

mình cũng có con như vậy. chuyên gia nhảy xuống bố lồng ngắm cảnh. ko biết phải làm sao cho nó bỏ tật đó

chaomao129

Bạn thử lấy cái bố lồng nào mà nó xốp một chút ( có nhiều sợi trên bề mặt) đặt xuống đáy lồng, chim nhảy xuống mắc móng vài lần là ko dám xuống nữa, mình đã thành công với 1 e rôi. Chúc bạn may mắn

truongthuy

Bạn thử lấy cái bố lồng nào mà nó xốp một chút ( có nhiều sợi trên bề mặt) đặt xuống đáy lồng, chim nhảy xuống mắc móng vài lần là ko dám xuống nữa, mình đã thành công với 1 e rôi. Chúc bạn may mắn
có sợ sứt móng k bạn?