chào mào huế !! xòe đuôi như nan quạt 24/24

mrtuanhl91

chuyện là thế này !!! ông anh minh mới bắt 1 con chào mào gốc huế phong cách chơi hay , nhưng đuôi nó cứ xòe ra như nan quạt ý !! xòe cứng luôn 24/24 k cụp xếp được vs nhau như bình thường thế là sao các bác !!! với cả không biêt đi thi có được chấm dáng bộ không !!! sẽ up anh len cho mọi người len sau

nin_chaomaohue

không có ảnh hưởng gì đâu bác, rất ít con như vậy, chúc mừng bác sở hữu 1 chú chim xèo cứng đuôi.

Tom

Nuôi một thời gian nữa mà Vân thế thì nó thuộc chim đuôi bản đo bạn, nêu thế thì ko xếp được đâu.

mrtuanhl91

mình muốn hỏi thêm là khi đi thi đấu đuôi như vậy có bị trừ điểm dáng bộ không

ARCH VIET

Chào Mào TP.HCM
Theo mình nghĩ đuôi chim xòe cứng sẽ được cộng điểm vì nó cũng thuộc dạng quý hiếm.

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Ặc chim đó bị phá vỹ 100%
Bệnh này ko thể xếp 1 trừ khi thả ra ngoài thiên nhiên.
Trc đây có 1 chú Aluoi như vậy khá hay nhưng đành lòng thả

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự
Ặc chim đó bị phá vỹ 100%
Bệnh này ko thể xếp 1 trừ khi thả ra ngoài thiên nhiên.
Trc đây có 1 chú Aluoi như vậy khá hay nhưng đành lòng thả

Con này thì đúng là hỏng đuôi, hy vọng theo mô tả của chủ thớt không phải bị kiểu này mà xòe như quạt (xòe từ trong gốc lông đuôi), trong Đà Nẵng anh em thường gọi là quạt ba tiêu.

P/S: Mod Nam có ghé xem, đề nghị post con ba tiêu lên ACE chiêm ngưỡng nhé.

tri_okthau.

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
Con này thì đúng là hỏng đuôi, hy vọng theo mô tả của chủ thớt không phải bị kiểu này mà xòe như quạt (xòe từ trong gốc lông đuôi), trong Đà Nẵng anh em thường gọi là quạt ba tiêu.

tri_okthau.
cái này gọi là đuôi chổi chà chứ đuôi 3 tiêu mà bác ấy thả thì sai lầm lớn lun.mình tìm mãi mới bắt được 1 chú hôm nào rảnh post anh em xem cho biết sau............thân

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự
cái này gọi là đuôi chổi chà chứ đuôi 3 tiêu mà bác ấy thả thì sai lầm lớn lun.mình tìm mãi mới bắt được 1 chú hôm nào rảnh post anh em xem cho biết sau............thân

Quay và post cho rầu, tắt tiếng đi cũng được mừ, hahahaha.

tri_okthau

chaomao^^py

Moderator
Anh comment vui thiệt chứ , hy vọng sớm được chiêm ngưỡng con 3 tiêu , vì em mới nghe lần đầu

Như con của bạn tuanvyp này thì là đuôi chổi hay 3 tiêu vậy anh
[video]http://www.chaomao.org/threads/5841-Huế-nhà-em-đang-vô-lửa-![/video]

chuyện là thế này !!! ông anh minh mới bắt 1 con chào mào gốc huế phong cách chơi hay , nhưng đuôi nó cứ xòe ra như nan quạt ý !! xòe cứng luôn 24/24 k cụp xếp được vs nhau như bình thường thế là sao các bác !!! với cả không biêt đif th thi có được chấm dáng bộ không !!! sẽ up anh len cho mọi người len sau
anh trí ơi cái này em thấy binh thuơng thôi , xòe vậy thấy ngầu chứ. Nói chứ không nuôi cho em nhé ;)

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự
Anh comment vui thiệt chứ , hy vọng sớm được chiêm ngưỡng con 3 tiêu , vì em mới nghe lần đầu

Nó đó, tuy nhiên con này phải nuôi lồng vuông.

tri_okthau

mrtuanhl91

tri_okthau.
con của ông a mình xòe từ trong gốc như bác nói đó mai minh up ảnh len cho mọi người rõ

caube1002

mình cũng có 1 em xòe như vậy, thật sự rất ngứa mắt, nếu không phải bộ đẹp, mau mỏ thì thả rồi.híc.

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội

Chẳng biết anh em nơi khác thế nào nhưng gãy nhìn kỹ con này đuôi không xếp khi nhảy nan bị toe đuôi .nếu xòe phần đuôi ngọn phải nguyên vẹn
Chỗ mình nó là 1 lỗi thường hay gọi PHÁ VỸ anh em ko chơi loại này

xuanhuy008

hi! đúng cái loại mà đuôi xòe ra vậy thì nhìn vào không mấy cảm tình dù em nó có chơi hay! mấy con loại đó em gặp cũng nhiều, nếu dựa vào đó để xác định chim hay thì quả thực giờ mới nghe. chỉ thấy 1 cái là rất xấu!

quochidn89

chổ hội mình củng có một con biệt danh đuôi xòe , củng thấy lạ đấy bác