chào mào huế !! xòe đuôi như nan quạt 24/24

tosudoc

Ặc chim đó bị phá vỹ 100%
Bệnh này ko thể xếp 1 trừ khi thả ra ngoài thiên nhiên.
Trc đây có 1 chú Aluoi như vậy khá hay nhưng đành lòng thả
Có thể bác có chút nhầm lẫn rồi. Mình cũng từng thấy chú chim cm ban đầu tưởng đấu bung đuôi. Sau này theo giỏi trong cuộc thi thì cái bộ đuôi chú chim này là như thế. Không sao đâu bạn. Rất đẹp đó. Nhưng hãy chăm cẩn thận vì chú chim của bạn cũng thuộc loại khó tính. Bám nan dể bị hư đuôi. Hạn chế để khỏi hư đuôi là sau khi đi dợt ( dợt chim chim máu hay bu nan dể bị say xát lông đuôi ) thì bạn phải chính ngay lông cho chim bằng cách cho chim tắm ( hoặc ngâm đuôi trong nước ) để kích thích chú chim rỉa lông và tự sửa lông cho mình ( đây cũng là nét cơ bản nuôi bổi phá dỉ). Chúc bạn thành công

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Có thể bác có chút nhầm lẫn rồi. Mình cũng từng thấy chú chim cm ban đầu tưởng đấu bung đuôi. Sau này theo giỏi trong cuộc thi thì cái bộ đuôi chú chim này là như thế. Không sao đâu bạn. Rất đẹp đó. Nhưng hãy chăm cẩn thận vì chú chim của bạn cũng thuộc loại khó tính. Bám nan dể bị hư đuôi. Hạn chế để khỏi hư đuôi là sau khi đi dợt ( dợt chim chim máu hay bu nan dể bị say xát lông đuôi ) thì bạn phải chính ngay lông cho chim bằng cách cho chim tắm ( hoặc ngâm đuôi trong nước ) để kích thích chú chim rỉa lông và tự sửa lông cho mình ( đây cũng là nét cơ bản nuôi bổi phá dỉ). Chúc bạn thành công

cám ơn bác con này đã thả cách đây hơn 1 năm và đã đc nhiều anh em chữa lỗi toe đuôi nhưng ko đc .Mình cũng ko ưa thể loại này nên đánh giá vậy nếu lần nào có con như vậy người ta thả mình sẽ xin về để nhờ bác chưa

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Chẳng biết anh em nơi khác thế nào nhưng gãy nhìn kỹ con này đuôi không xếp khi nhảy nan bị toe đuôi .nếu xòe phần đuôi ngọn phải nguyên vẹn
Chỗ mình nó là 1 lỗi thường hay gọi PHÁ VỸ anh em ko chơi loại này
Con này bác nói là phá vĩ ư ?

chaomao^^py

Moderator
Mình không biết là những con đuôi quạt thì có tố chất gì vượt trội , AE nào biết chia sẻ với , chứ còn nói đẹp thì mình thấy không đẹp rồi !

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Mình không biết là những con đuôi quạt thì có tố chất gì vượt trội , AE nào biết chia sẻ với , chứ còn nói đẹp thì mình thấy không đẹp rồi !
Tùy vào mỗi con mắt người chơi thì có đẹp hay không, đuôi xòe khiến chim có thế đấu đẹp, luôn có dáng đấu và khi căng có thể xòe ra hơn nữa khiến chim đấu rất đẹp mắt,

T

tuyentrang807

Guest
up cho bác, anh em ủng hộ ý kiến!!!

chaomao^^py

Moderator
Tùy vào mỗi con mắt người chơi thì có đẹp hay không, đuôi xòe khiến chim có thế đấu đẹp, luôn có dáng đấu và khi căng có thể xòe ra hơn nữa khiến chim đấu rất đẹp mắt,
Tưa đuôi là bệnh không thể tránh khỏi rồi ! Vẫn có những chú đuôi xếp 1 cọng khi chơi bung ra vậy . Theo cá nhân mình thì không thể xếp đuôi quạt vào hàng chim quý . Thích thì đúng như bạn nói 9 người 10 ý , thừa nhận con chim của ban lúc chơi dáng bộ rất đẹp !

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Tưa đuôi là bệnh không thể tránh khỏi rồi ! Vẫn có những chú đuôi xếp 1 cọng khi chơi bung ra vậy . Theo cá nhân mình thì không thể xếp đuôi quạt vào hàng chim quý . Thích thì đúng như bạn nói 9 người 10 ý , thừa nhận con chim của ban lúc chơi dáng bộ rất đẹp !
Đúng rồi, những chú 1 cọng mà khi chơi xòe ra là nết chơi đuôi xòe , còn của mình là xòe cứng, xòe từ trong gốc đuôi giống như mọc lệt vậy và cũng chẳng bao giờ xếp vô được.

sonbt

Em cũng bị một chú bổi bình định, đứng lồng rồi mà đuôi thì cứ tè le. Thôi phóng sinh cho chắc ăn em ơi

trexanh

em cung co mot con duoi xoe nhu duoi chim choe than thi phai lam sao!!!! mong cac bac chi giup

Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu - Cảm ơn

Sửa bởi Amin:

tuanbasskt

Thường những chú chim ấy rất lâu đứng mà có đứng đi nữa thì lông đuôi cũng ít được đẹp vì nhảy mà xòe đuôi ra như thế thì toe đuôi hết.