Chào mào kêu tiếng lạ

thanhhai572

Mấy bác giúp dùm e chứ e đang lo lắm ạ
TÌnh hình là em có 1 con bổi Quảng mua lại cảu người quen, nghe kể là ở ngoài chơi ghê lắm, nhìn tướng e nó lăng xăng với giọng đanh to nên e cũng thích. Nhưng ko hiểu vì sao e nuôi đến nay là đã 5,6 tháng rồi mà e nó ít sổ lắm các bác, sáng treo ra sổ đc 1 lúc thì kêu toàn tiếng lạ, e cho tắng nắng+ nước đầy đủ, cho ăn cám Thắng Mẹo, mồi tươi tuần 2 lần mà vẫn vấy. mấy bác giúp dum e với ạ. cảm ơn mấy bác

http://share.myflare.com/yKzJQW. cái link file tiếng nó kêu lạ lạ , mấy bác nghe giúp e

TVC

Bó tay bác này, sao ko chơi luôn cái clip để anh em dễ đánh giá mà chỉ ghi âm vậy?

thanhhai572

mấy bác thông cảm, do e nó nhát quá nên e ko quay clip đc, con này bổi chớ ko phải má trắng bác, lúc mới về nó sổ đc lắm mà không hiểu sao nuôi đc mấy tháng cái nó toàn kêu thế này , lúc mới treo ra thì còn sổ đc mấy phút là kêu thế này :(

minhhuyjmmy

bạn thay đổi cám hay là chỗ rồi, từ chủ cũ sang chủ mới chim cũng thay đổi dữ lắm, xác định do thức ăn hay chỗ tự nhiên e nó đang nuôi xem sao?, cứ từ từ thôi đừng nôn nóng, vài lời góp ý thân

hieu_mobile84

Chim nghe có sổ giọng mà,đó là đặc trưng từng vùng miền.theo mình đánh giá chim của bạn gốc quảng nam

thanhhai572

thanks mấy bạn, e nó thỉnh thoảng cũng sổ nhưng cứ hay kêu kiu kiu như thế e sợ nó lai giọng :(

vutienthanh

Mình cũng có một con y chang, chim quảng. Từ lúc bắt chim bổi về đến giờ cũng hơn 2 tháng rồi,,,chế độ cũng như con khác mà kêu như tiếng gà con vậy.

minhhuyjmmy

hót giọng đang còn run sợ chưa bung hết, còn giọng rừng nghe cũng hay hay, đợi chờ là hạnh phúc

thanhhai572

các bác thẩm giúp e chứ có bác nói là giọng rừng còn có bác thì nói kêu tiếng gà :(

Sửa lần cuối:

MrKhoaMars

Mình có một chú bổi họ nói là ở QNam. Mới mua về bị bệnh tưởng chết, cũng may lên diễn đàn hỏi AE trên này bày nên em nó mới qua khỏi.

Trước tiên cảm ơn các AE.

Hót lại được rồi nhưng mà còn yếu lắm. Có đoạn em nó kêu wit chu weo giống con của bạn đó. Đặc biệt em này hót có giọng "Wẹc ghù" không biết là giọng ở đâu. Đoạn đầu em nó bọng ngắn, lát sau em nó bọng dài. Chủ thớt xem có giống chim của bạn không.

thanhhai572

Mình có một chú bổi họ nói là ở QNam. Mới mua về bị bệnh tưởng chết, cũng may lên diễn đàn hỏi AE trên này bày nên em nó mới qua khỏi.

Trước tiên cảm ơn các AE.

Hót lại được rồi nhưng mà còn yếu lắm. Có đoạn em nó kêu wit chu weo giống con của bạn đó. Đặc biệt em này hót có giọng "Wẹc ghù" không biết là giọng ở đâu. Đoạn đầu em nó bọng ngắn, lát sau em nó bọng dài. Chủ thớt xem có giống chim của bạn không.

con e ở cái clip e post nó còn kêu kiu kiu nữa, khó chịu lắm bác à, không hiểu bị gì

chaomaodl1

Mấy con lứa má trắng lên hay bị giọng chim con, nó keu mấy cái tiếng muốn bóp cổ cho chết luôn. Hic hic