Chào mào kêu tiếng lạ

MrKhoaMars

Nó kêu giống con CM của bác dưới này không bạn. Đưa vậy các cao thủ mới biết được.

NTTrung

Mấy bác giúp dùm e chứ e đang lo lắm ạ
TÌnh hình là em có 1 con bổi Quảng mua lại cảu người que n , NGHE KỂ là ở ngoài chơi ghê lắm, nhìn tướng e nó lăng xăng với giọng đanh to nên e cũng thích. Nhưng ko hiểu vì sao e nuôi đến nay là đã 5,6 tháng rồi mà e nó ít sổ lắm các bác, sáng treo ra sổ đc 1 lúc thì kêu toàn tiếng lạ, e cho tắng nắng+ nước đầy đủ, cho ăn cám Thắng Mẹo, mồi tươi tuần 2 lần mà vẫn vấy. mấy bác giúp dum e với ạ. cảm ơn mấy bác

http://share.myflare.com/yKzJQW. cái link file tiếng nó kêu lạ lạ , mấy bác nghe giúp e
Bạn phải tận mắt xem con chim chơi vài ba lần thậm chí là nhiều hơn thì mới có thể biết được là nó chơi có hay ko chứ nghe kể thì ....
Giojng con chim trong đoạn ghi âm hầu như toàn là tiếng gọi không có chút lực nào nếu bạn đã chăm đầy đủ như vậy và thời gian chăm cũng ko phải là ít thì thao mình là nó cũng ko có tố chất lắm khuyên bạn nên đổi con khác mà chơi cho đỡ tốn thời gian mà kết quả mang lại ko được gì

thanhhai572

Bạn phải tận mắt xem con chim chơi vài ba lần thậm chí là nhiều hơn thì mới có thể biết được là nó chơi có hay ko chứ nghe kể thì ....
Giojng con chim trong đoạn ghi âm hầu như toàn là tiếng gọi không có chút lực nào nếu bạn đã chăm đầy đủ như vậy và thời gian chăm cũng ko phải là ít thì thao mình là nó cũng ko có tố chất lắm khuyên bạn nên đổi con khác mà chơi cho đỡ tốn thời gian mà kết quả mang lại ko được gì
Con này mình mua lúc họ mới bẫy về bạn à, mình chỉ nghe họ nói là ngoài trời nó chơi ghê lắm chứ mình không đi bẫy nên không thấy đc. Lúc mới đem về thì e nó cũng sổ hay lắm, kè chim thái độ tốt chứ không gọi kiểu này mà không hiểu sao sau này khi bắt đầu thay lông là kêu ntn

thanhhai572

Nó mới bị lúc mới thay lông chứ lúc đem về vẫn sổ và chơi cánh đc lắm bác à, không kêu ntn đâu @@