chào mào không chơi,ae giúp với

chaomao_bh

nhà em có 1 con chào mào má trắng lên được 4 năm rồi mà 2 năm đầu em nó chơi nhiệt lắm,kè chim bổi hay chim dữ đều chơi được cả,mà không hiểu vì sao mà 2 năm sau em nó không chơi gì cả,kè chim vào chỉ đứng 1 chỗ hót thôi,chế độ ăn vẫn như thường lệ,mong ae chỉ giúp vấn đề này với

cmdieutri

Chắc bạn kè trúng em nào dzữ quá nó bể rồi

——————————————

chaomao_bh

em toàn kè với chim bổi mới lên không à,với lại chỗ em ít có chim dữ lắm,chỉ có chỗ dợt mới có chim dữ thôi

vietthangek

Chào bạn !
Mình nghĩ chim của bạn cần xem lại chế độ nuôi, bạn xem một số cám chim anh em vẫn mua ở tiệm, hỏi cách làm thêm trứng gà và cho thêm vitamin. Khi bạn thấy chim lanh lẹ, bạn thử tìm một chú chim mái nào đó kè thử xem, mình nghĩ chú chim của bạn sẽ chơi ngay thôi, và lâu lâu cho nó gặp chị em tý xíu, khi nào có lửa nhiều đưa ra cội dợt chim lại. Nếu không được nữa thì đành tuyển chú khác vậy. Thân chào !

trongkhuongbd85

vấn đề này không phải cám cungc không phải bể nuôi chim tơ lên thì thường vậy đó năm đầu tiên chơi khá ổn nhưng càng về sau chim ít chơi và có chú khhoong chơi nữa cũng có chú chơi được 15 phút lafim song chung thôi ban