Chào mào không thay lông đuôi

Hoàng Nguyên

Em có 1 con đang thay lông. Chỗ nào cũng thay gần như xong hết ( chỉ còn cánh là lông đã dài bằng với lông bình thường nhưng còn thấy lông ống ) còn mỗi đuôi là không thay cọng nào. Các bác cho em hỏi có cần tủ áo lồng chăm sóc tiếp hay chuyển sang chế độ nuôi xong lông? Cảm ơn các bác.

lexuschantrau

Theo các cao thủ nói thì không thay là do em nó bị cụt (gẫy) không phải được nhổ ra tự nhiên, vì vậy phải bắt em nó ra kiểm tra và nhổ tận gốc. Mình cũng có 1 em mộc nổ như điên nhưng nhát quá vì mấy lần ép tắm. Giờ nhổ quả nữa chắc e nó sợ mình đến già nên chưa muốn làm :D

Hải Băng Giá

Không nên ép bạn ơi, theo mình lông đuôi còn khỏe và tốt nên chim chưa thay, hoặc là do thời tiết, hoặc thức ăn thay đổi đột ngột nên chim không thay nữa. Mùa này đang lạnh nên chim sẽ giữ lại bộ lông cũ của nó. đuôi vẫn đẹp thì cần gì phải thay. hjhj thân

Hoàng Nguyên

Không phải vậy các bro ơi. Hắn thay lông bình thường, thậm chí là rất tốt các phần còn lại. Riêng đuôi là ko thay một cọng. Bộ lông đuôi chưa thay ấy cũng ko thiếu một cọng nào, nhìn sơ qua thậm chí ko nhận ra. Em biết bởi vì các cọng đuôi cũ ở đoạn giữa có mấy chỗ nhìn kiểu như lá mục mất phần thịt ( có thể nhìn xuyên qua bên kia ). Mà giờ nó đang vào lửa mới ác. Em sợ như vậy thì như bác nào nói là lông "hai lai" chơi ko bao giờ tốt bằng thay toàn phần. Các cao thủ ơi, xin giúp em phát, em cắn cỏ nghiêng mình cảm tạ:p

thai

chim bao nhiu mùa rùi bác . hay do em nó đang thay lại có gì đó như là chim lạ về nhà làm em nó ko tập trung thay lông nữa ?? ? ?

Hoàng Nguyên

Chim 3 mùa rồi bác ạ. Chả có con lạ nào hết. Không stress, không suy, đại khái là bình thường. Thế mà nó ko chịu thay mới ác chứ.

hieppro88

con chim nó biết điều gì tốt cho nó mà , nó thay thì tự khắc nó sẽ thay bác không nên tìm mọi cách ép nó , cứ chăm sóc binh thường thôi hihi