Chào mào Kim Phụng mới về..!

xin chào anh em nghệ nhân chơi chào mào trên org!
em mới chơi nên không biết nhiều mong các bật tiền bối giúp đỡ
tình hình là em mới mua một con chào mào bác chủ bảo là chìm gốc núi kim phụng 4 mùa!
- nhưng chân chim không ra boot mà chân đen láng à! vậy có bình thường không ạ?
-chim tướng to con mồng đinh lúc ở nhà bác chủ thì em nó chịu chơi và cũng chịu ra giọng nhưng sang vô lồng của em đem về thì kè chim lỡ ở nhà không phản ứng gì hết đưng im à..! lúc ở nhà bác chủ thấy chim dạng người bác chủ chạm vào được luôn nhưng về nhà em qua ngày hôm sau là đã khá nhát người không biết tại sao lại vậy nữa?
sáng nay em xách đi cội thử nó cũng không hót không chơi khi kè chim luôn không biết có phải tại lạ lồng, lạ nước không ạ? bột vẫn cho ăn loại như cũ của bác chủ
thêm một vấn đề là chim to con vậy không biết đi đấu trường có bền chim không ạ? em đang phân vân có nên đổi lại con huế Bình Điền trung chim, già mùa và siêng mỏ hơn không?

thân.!

chaomao_matrang

Chim thay đổi môi trường lạ lồng nên ko chơi ,chủ thớt chăm một thời gian nưã chim sẽ chơi lại ngay thôi

quangvinh89

Chim nếu là già trời thì bốt rất khô và bé quắt lại bạn nhé.
Bốt đen bóng như bạn kể dễ là chim mới lên thôi chứ ko phải chim già. Và nếu như bạn tả ko chơi này khác thì có thể dễ nhất là chim tơ. Vì thông thường mới mua chim về xịt thì cũng phải tầm 3 4 hôm bắt đầu mới xịt do đổi cám đổi nước...Con của bạn chơi theo kiểu Khôn nhà dại chợ đó :D
Và quan trọng nhất là bạn mua em KIM PHỤNG này giá bao nhiêu tiền :D Nếu dưới 10tr thì 100% với bạn ko có chim chuẩn luôn
mình vừa vào Kim phụng tháng trước xong. Ở nhà ông a dưới chân núi kim phụng đi cả ngày trời ko nghe thấy tiếng chào mào :D vì dòng này tuyệt chủng khá lâu rồi. Có duy nhất 1con bị cụt 1 móng chân hơn 5 năm lồng của 1 đại gia chơi cây dưới chân núi. Nhưng giá thì là 25tr (chim đã ăn 2 giải)

Pleikupho

Bây giờ nghe chào mào kim phụng thấy phiêu quá. Con này trên 10củ ko chủ top

hehe... thanks mấy bác..! mình cũng k biết nữa tại chú bán nó bảo mua nó của ông anh đi di cư lên núi kim phụng mà ông anh đó mua từ một người lên núi bẫy được..! nuôi đã được 4 mùa! nhưng sao thấy kỳ kỳ... 4 mùa mà chân chim cư như là má trắng mới lên ák..! chân đen bóng chứ không mốc luôn...!
để vài ngày nữa nếu nó chơi lại mình sẽ up video cho các bác thẩm nhé..!
mà em thắt mắc chim to con nuôi đi thi có tương lai không các bác...?

ThanhTung

Bác này mua nhầm là chắc luôn.Chim Kim Phụng tuyệt chủng cũng hơn 5 năm rồi.chim 4 mùa thì không có đâu.bác nên nhận định lại.chỉ là lời khuyên có gì không đúng bỏ qua cho :D

2tquan90

KP giờ cũng giống như TM, cùng lắm là chim di cư thôi bác. Bác mới chơi đừng nghe giới thiệu nhiều. Bác xác định là chơi giọng thì đừng nghĩ sẽ chơi tốt ở giàn. Còn đấu đá thì cứ ra giàn xem e nào tầm 3-4 lần rồi hẳn mua. Nên nhớ người bán ko lầm, người mua mới lầm thôi bác.
Thân!

KP giờ cũng giống như TM, cùng lắm là chim di cư thôi bác. Bác mới chơi đừng nghe giới thiệu nhiều. Bác xác định là chơi giọng thì đừng nghĩ sẽ chơi tốt ở giàn. Còn đấu đá thì cứ ra giàn xem e nào tầm 3-4 lần rồi hẳn mua. Nên nhớ người bán ko lầm, người mua mới lầm thôi bác.
Thân!
thank bác chia se kinh nghiệm em còn gà nên bị lừa hoài..!:eek:

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Thế thì nguy rồi. Con này làm ngược lại điều vợ bảo ah.

Tuan031

Chim nếu là già trời thì bốt rất khô và bé quắt lại bạn nhé.
Bốt đen bóng như bạn kể dễ là chim mới lên thôi chứ ko phải chim già. Và nếu như bạn tả ko chơi này khác thì có thể dễ nhất là chim tơ. Vì thông thường mới mua chim về xịt thì cũng phải tầm 3 4 hôm bắt đầu mới xịt do đổi cám đổi nước...Con của bạn chơi theo kiểu Khôn nhà dại chợ đó :D
Và quan trọng nhất là bạn mua em KIM PHỤNG này giá bao nhiêu tiền :D Nếu dưới 10tr thì 100% với bạn ko có chim chuẩn luôn
mình vừa vào Kim phụng tháng trước xong. Ở nhà ông a dưới chân núi kim phụng đi cả ngày trời ko nghe thấy tiếng chào mào :D vì dòng này tuyệt chủng khá lâu rồi. Có duy nhất 1con bị cụt 1 móng chân hơn 5 năm lồng của 1 đại gia chơi cây dưới chân núi. Nhưng giá thì là 25tr (chim đã ăn 2 giải)
chim cụt móng thì đâu có được đi thi mà ăn giải vậy bác

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Có ai soi chim cụt móng để bắt lỗi đâu. Chủ không la lên thì chắc ít người biết.

chimcuccu!!

kp giờ hàng kịch độc và hiếm rồi bạn ạ. nếu có chỉ là ép giọng mà có 1 điều buồn là anh em đam mê 1 thú vui mà cứ bị lừa hoài vậy nản quá .

kp giờ hàng kịch độc và hiếm rồi bạn ạ. nếu có chỉ là ép giọng mà có 1 điều buồn là anh em đam mê 1 thú vui mà cứ bị lừa hoài vậy nản quá .
đúng là nản thật bữa tới giờ bị lừa đến 3 lần tốn hết 1 tấn bạc rùi..! hixhix..... chắc chuyến này thả hết chim quy ẩn giang hồ luôn quá

Thế thì nguy rồi. Con này làm ngược lại điều vợ bảo ah.
làm ngược lại vợ bảo ắc phải thành công mà..!
cú này không thành công thì có lẻ vì không hỏi ý kiến vợ(hỏi là tiêu ngay)
hoặc nếu có hỏi thì chắc chắn vợ không cho vậy là có làm ngược thật nhưng chắc vì đây không phải Đại Sự rùi....!

Mickeycm.batoqn

Nghe 2 chử Kim Phụng thì ko dám nghệ nhân nào dám phán,nếu chuẩn thì con này sẻ có giá 10tr trở lên.2,3 triệu thì chỉ là đò tầm bậy.
Miêu tả của chủ thớt rơi vào 80% em nó thuộc chim non nuôi lên,quen chủ đụng dc nhưng sợ người lạ.Chim non thường có thói quen chết cội ,ở nha hót hét ,nhưng đi cội ko có thái độ xù đơ.

Mickeycm.batoqn

Có ai soi chim cụt móng để bắt lỗi đâu. Chủ không la lên thì chắc ít người biết.

hợp lý nè,nói cụt mống hay tật lổi thì chỉ chơi PARA GAME nhưng chơi bình thường củng chả ai mà soi dc.Trừ khi bị la làng lên thôi :)

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Con KimPhung này giống con KP của bạn Phong chào mào huế trên facebook.
Mới chơi ai cũng bị lừa, thậm chí chơi lâu mà còn bị.
Vui vẻ đi bạn, nhưng nếu mới thì đừng nên chơi hàng khủng. KP chủ yếu là để nghe giọng, ít con KP mà đấu tốt. Có thì giá rất căng
Cứ từ từ nâng cấp dần lên là đc. Số điểm kinh nghiệm sẽ tăng, đồng thời khả năng bị lừa giảm bớt.

nhatthang-tb

Con KimPhung này giống con KP của bạn Phong chào mào huế trên facebook.
Mới chơi ai cũng bị lừa, thậm chí chơi lâu mà còn bị.
Vui vẻ đi bạn, nhưng nếu mới thì đừng nên chơi hàng khủng. KP chủ yếu là để nghe giọng, ít con KP mà đấu tốt. Có thì giá rất căng
Cứ từ từ nâng cấp dần lên là đc. Số điểm kinh nghiệm sẽ tăng, đồng thời khả năng bị lừa giảm bớt.[/QUOTE ] bác nói chuẩn luôn ý