Chào mào Kim Phụng mới về..!

quangvinh89

chim cụt móng thì đâu có được đi thi mà ăn giải vậy bác
Bác nhầm rồi :D lộn còn đi thi được nữa là cụt móng? Đến vòng chấm bóng bộ may ra bác nhìn được nó cụt móng. Còn cả giàn e đố bác nhìn ra luôn. Nhìn nước chơi và giọng hót thời gian hơn 10p là đã đủ căng mắt ra mà chấm. Ai vạch lỗi nổi cái móng với khoảng cách 2m?

quangvinh89

keke... chia buồn thớt vậy. Mình nghĩ bạn ko nên chú trọng đến những dòng chim quý như Kim phụng, Trung mang. Vì giá nó khá chát.Trong khi tầm giá đó bạn có thể mua được 1con chim chiến tương đối tốt rồi :D

Mickeycm.batoqn

keke.... đúng rồi đại dương...!
thật sự a ko biết nói sao nửa,em ko rành chim lắm,anh tiếp xúc em anh đả biết.Gặp thêm bạn em chim có lửa hay ko củng ko biết nản,mà sao đi lựa chim dc.Chú chim của anh vừa ở sg chỉ sổ 2 giọng người ta đả chưa kịp để anh nói giá nửa.Đả lấy liền
Khi bắt con nào ko nắm em nên trao đổi với anh em kinh nghiệm,cần thiết em alo anh sẻ giúp,đừng đóng tiền bậy bạ.Thôi đổi chú BĐ đi,thử có tốt hơn ko

TVC

thật sự a ko biết nói sao nửa,em ko rành chim lắm,anh tiếp xúc em anh đả biết.Gặp thêm bạn em chim có lửa hay ko củng ko biết nản,mà sao đi lựa chim dc.Chú chim của anh vừa ở sg chỉ sổ 2 giọng người ta đả chưa kịp để anh nói giá nửa.Đả lấy liền
Khi bắt con nào ko nắm em nên trao đổi với anh em kinh nghiệm,cần thiết em alo anh sẻ giúp,đừng đóng tiền bậy bạ.Thôi đổi chú BĐ đi,thử có tốt hơn ko

Mai mốt theo chú Bảo học thêm kinh nghiệm thui... keke.

bây giờ em hết hưng thú luôn rồi a ơi.! nản

hoangnguyen

Kim phụng đâu còn nữa đâu bác, giờ mà có thì chắc phải 5 mùa trở lên...nhưng cái tách đỏ con chim của bác đẹp quá

hoangnguyen

hê...! thank bác vậy là e còn được các tách an ủi ạ?
tách của em nó to đấy..bác cứ chăm thì em nó sẽ trổ tài hết thôi..còn Kim Phụng hay không thì phải có cái Clip để các cao nhân chơi chim giọng vào thẩm mới biết được là đúng hay là sai

tách của em nó to đấy..bác cứ chăm thì em nó sẽ trổ tài hết thôi..còn Kim Phụng hay không thì phải có cái Clip để các cao nhân chơi chim giọng vào thẩm mới biết được là đúng hay là sai
thank bác chim chơi lại e sẽ làm cái clip liền!
nhưng hình như về với em nó bỏ ăn hay sao ý thấy nó rất ít phân

King Bird

để nói kim phụng như bạn nói thì mình cũng dám chắc là không phải.kim phụng lâu lắm rồi không còn nữa.Và mình đoán là bạn mua con chim này chỉ tầm 4 5tr quay đầu. Thế nên ko có chuyện là hàng chuẩn được đâu.

TVC

anh giết em rồi,hôm nào đánh chim ở DN có đêm về qn tặng em 1 chú đó nghe.Đặt gạch nha anh

Vài tháng nữa chim rừng thay lông xong, hẹn luôn Nam làm 1 chuyến cuối tuần đi Ba Tơ hoặc Minh Long bẫy Bảo nhỉ? Nghe 2 dòng chim này khoái quá mà chưa có duyên... Còn Đà Nẵng thì chắc giờ bẫy chim không ra đâu Bảo ơi.

Mickeycm.batoqn

Vài tháng nữa chim rừng thay lông xong, hẹn luôn Nam làm 1 chuyến cuối tuần đi Ba Tơ hoặc Minh Long bẫy Bảo nhỉ? Nghe 2 dòng chim này khoái quá mà chưa có duyên... Còn Đà Nẵng thì chắc giờ bẫy chim không ra đâu Bảo ơi.

ok anh,nửa tháng nửa em về qn mới xổng 1 em rồi đây anh.Buồn quá

xin chào anh em nghệ nhân chơi chào mào trên org!
em mới chơi nên không biết nhiều mong các bật tiền bối giúp đỡ
tình hình là em mới mua một con chào mào bác chủ bảo là chìm gốc núi kim phụng 4 mùa!
- nhưng chân chim không ra boot mà chân đen láng à! vậy có bình thường không ạ?
-chim tướng to con mồng đinh lúc ở nhà bác chủ thì em nó chịu chơi và cũng chịu ra giọng nhưng sang vô lồng của em đem về thì kè chim lỡ ở nhà không phản ứng gì hết đưng im à..! lúc ở nhà bác chủ thấy chim dạng người bác chủ chạm vào được luôn nhưng về nhà em qua ngày hôm sau là đã khá nhát người không biết tại sao lại vậy nữa?
sáng nay em xách đi cội thử nó cũng không hót không chơi khi kè chim luôn không biết có phải tại lạ lồng, lạ nước không ạ? bột vẫn cho ăn loại như cũ của bác chủ
thêm một vấn đề là chim to con vậy không biết đi đấu trường có bền chim không ạ? em đang phân vân có nên đổi lại con huế Bình Điền trung chim, già mùa và siêng mỏ hơn không?

thân.!
hất hủi con chim quá, nhà nó ở dơ thế thì ngửi mùi phân không cũng mệt sức đâu mà chơi.

hieư236

chia buồn với bác clip toàn quíc quiu thế thì... ăn phải kim phụng lởm 1000%. Kim phụng xịn có tiền chưa chắc mua được đâu bác ah. dù là giá rất cao