Chào mào ko chịu thay lông,xịt nước lông rớt như gà luột

Jack Dam

Bổi nhát nên khi nhảy thở (hô hấp) nhiều. Mũi chim không kín, hở ngang nên khi gặp nước áp dễ bị vào nước, phổi nhiễm nước. Chim bị hắt hơi, ho. Nhẹ thì qua khỏi, nặng thì chết.
Đương nhiên đã nói là tai nạn thì xác suất xảy ra và không xảy ra xuất hiện đồng thời. Nếu bạn thấy bạn sẽ may mắn rơi vào phần nhiều của phần "không xảy ra" thì cứ làm.

wa wa wa,,,có chuyện chim hở mũi bị nước vô phổi lun ah.Lần đầu mới ghe đó hihi.Vậy là mấy con chim của minh đều bị nước vô phổi hết rồi.Tại lúc chú chim cắm cái đầu chúi xuống nước tắm mình thấy nó ko có dùng chân bịt mũi lại hic.Chắc chim của anh duongnhiet vừa tắm vừa lấy chân bịt mũi phải ko.
theo mình thấy bác duongnhiet này quan trọng hóa vấn đề quá thôi, chứ xịt nước cho chim, em nghĩ đây là 1 chuyện bình thường và rất nhiều người áp dụng, đây là 1 trong những phương án trị những con không tắm

chao mao beo

theo mình thấy bác duongnhiet này quan trọng hóa vấn đề quá thôi, chứ xịt nước cho chim, em nghĩ đây là 1 chuyện bình thường và rất nhiều người áp dụng, đây là 1 trong những phương án trị những con không tắm
trời duongnhiet mà lị hahaha.cứ xit nước nhưng nhớ là phải nhẹ nhàng êm ái nha bạn người ta có câu không ép không thành tài đâu...THÂN