Chào mào lân và chào mào đinh

toiyeuchaomao37

Các anh cho em hỏi chút với. Em hôm qua gặp 1ông anh đi tuyển chim về bán. Nghe ông ấy nói là mào lân thì chỉ đẹp mắt thôi và chủ yếu dành cho anh em vui chơi chim văn nghệ phong trào chứ đi thi đấu thì không ăn thua, không thể bằng chim mào đinh được. Ông ấy còn nói là đa phần những chú chim hay đạt giải cao đều là mào đinh cả. Em thấy ông ấy nói có vẻ cũng đúng. Không biết thật vậy không. Mong các bác chơi chim lâu năm chỉ em với. Em cảm ơn

lexuschantrau

Theo kinh nghiệm của mình thì mào lân thường dữ chim, thái độ thi đấu tốt nhưng lại thường có nết chơi ko đep và chậm mỏ hơn đinh. Tuy nhiên chỉ là tương đối thôi bạn ạ, vẫn có rất nhiều chú mào lân đa tài lắm cực mau mỏ luôn. Ăn giải thì mào lân vẫn nhiều vô kể tuy nhiên ko thể bằng đinh được vì đơn giản tỷ lệ chim mào lân chắc chỉ chiếm 5-10% thôi mà. Nói chung mỗi loại hay 1 vẻ tùy theo sở thích để chơi bác ạ :D

chaomaopr

bạn vào phòng chào mào vip xem trong đó có đựơc bao nhiêu con mào lân là tự có câu trả lời liền.

NAMNT

mào nào chim hay thì đoạt giải thôi. mào lân thì dữ chim hơn. nhưng tỉ lệ mào lân ít hơn các loại mào khác nên số chim đoạt giải ít hơn.

tinbmt1975

Theo mình cái mào không quan trọng, quan trọng là nết chơi và độ bền của mỗi con, mình có 1 chú nhìn mào không dầy cũng không lân hay đinh, nhưng đi thi cứ đi uống cafe tới lúc vô top tìm đảm bảo đang còn ở trên giàn.

SherlockTN

Theo mình mào chỉ góp phần làm đẹp thêm ngoại hình chú chim chứ k ảnh hưởng đến độ bền hay độ gấu.