chào mào lột bost chân một chân bị đau

trongkhuongbd85

chào anh em cho mình hỏi ai đã lột bost chân chân chào mào(vảy chân) sau khi mình lột thì thấy em nó đau một chân một chân co lên như bị gãy chân vậy được 2 ngày rùi sao không thây hết,bác nào đã gặp trường hợp này cho ý kiến chư thấy con chim vaqayj sot quá

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Trường hợp này là chim bị đau chân do quá trình lột bốt quá dày, lậm vào phần da cuả nó. Trước mắt nên để nó yên tĩnh, đừng để nó nhảy cầu, chỉ cho ăn mồi tươi và trái cây không cho ăn cám (tránh làm mủ). Theo dõi vài ngày, nếu có lở loét thì cho uống kháng sinh ngay, để lâu sẽ hoại tử là mất luôn cái chân.
Chúc chú chim cuả bạn mau chóng hồi phục.
Thân chào, tinatino.

neo

Trường hợp này là chim bị đau chân do quá trình lột bốt quá dày, lậm vào phần da cuả nó. Trước mắt nên để nó yên tĩnh, đừng để nó nhảy cầu, chỉ cho ăn mồi tươi và trái cây không cho ăn cám (tránh làm mủ). Theo dõi vài ngày, nếu có lở loét thì cho uống kháng sinh ngay, để lâu sẽ hoại tử là mất luôn cái chân.
Chúc chú chim cuả bạn mau chóng hồi phục.
Thân chào, tinatino.
đống ý với Tâm , theo dõi kỹ nha , nếu chân chảy nước vàng thì bắt ra bôi thuốc sát trùng , còn nếu cho tắm thì nhỏ vài giọt nước muối vào cho nó sát trùng luôn
lưu ý lần sau ai có lột thì phải ngâm giấm trước khi lột , đỡ lắm , không lậm vào phần thịt và da non của chim

vài lời cùng anh em Org
Neo

minhtuan211

nếu nó còn vị nữa thì cứ bôi sát khuẩn vào ông,ve bửa tui nói với ông đó.cứ bình tĩnh