Chào mào má trắng nín giọng

chaomaohu3

ae diễn đàn chào mào việt nam cho mình hỏi là em có nuôi 1 chú chào mào má trắng 6 tháng ( đã lên tách đỏ lâu rồi )nhưng chú ấy chỉ hót giọng mái . hoặc quýt qui ... nhưng rất hiếm khi sổ giọng ( lâu lâu nổi điên mới ra giọng . giọng rất hay ). ae nào đã gặp vấn đề này thì chỉ bảo dùm mình với . mặc dù mình chăm rất kỹ . cám mgon
trái cây . cài cào đầy đủ . ae ai biết chỉ dùm mình với nhé.

ChimCanh_BienHoa

Mình là người chuyên ép giọng chào mào má trắng để lấy giọng, theo mình nguyên nhân là do tố chất của con chim, bạn chăm có kỹ cách mấy đi nữa cũng vậy ak...

bachxitrum

Do tố chất của con chim đó bạn minh cũng có 1con y nhu ban đó. Cuối cùng mình cũng cho e nó về với tn

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
em vừa thả 1 em hôm chủ nhật. dc 1 móng trắng, cứ giọng gọi bày với giọng mái. lâu lâu mới sổ bong....nhìn chẵng chịu dc

chimcuccu!!

em vừa thả 1 em hôm chủ nhật. dc 1 móng trắng, cứ giọng gọi bày với giọng mái. lâu lâu mới sổ bong....nhìn chẵng chịu dc
má trắng nản lắm lúc thích thì chơi k thì thôi phục vụ mấy e đó mệt lắm . kiếm e bổi có tố chất mà choi ban ơi.

chaomaohu3

tks bạn . chim em giọng hay lắm nhưng ít khi ra giong . k biết là lửa còn yếu hay sao ấy . thái độ cũng khá khá.

YeuCM

Hi. Đúng là tố chất từng chú bác a. 10 con thì dc 2 con hay thôi, nó hay 1 phần là nhờ thầy nó nữa bác a. nói thật nhé nuôi má trắng lên cực lắm 3 năm mới gọi là cứng. Bác kiếm con nào trời non có giọng thuần sẽ hay hơn, lột lông rừng phát là đấu đá ngon rồi. Má trắng mình nuôi rồi nên biết, sợ tùm lum thứ, giọng thì ko dc hay bằng giọng chim rừng, độ bền sau này cũng không hơn chim rừng đâu.