chào mào má trắng?

damme_chaomao

sắp tới mua má trắng e định bắt mấy con,ae nào có kinh nghiệm để chào mào má trắng khỏi ngoái lôn và nên nuôi lồng nào chỉ dùm e

Asutaka

hên xui lắm bạn, nhưng mà chỗ mình có nhiều ng nuôi. chú mình năm nào cũng bắt khoảng 2-30 bé. nuôi bằng lồng lớn, khi nào ra lông lá đẹp( khoảng 4-5 tháng) thì bắt ra riêng nuôi bằng lồng sắt hoặc lồng tre cũ. bịt nóc lồng lại bằng bìa trong hay dán băng keo. tùy nết từng con nữa, có con vài tháng mà rất dạn, những con này chỉ cần tủ áo lồng vài ngày rồi bung áo luôn. còn có những con tung lồng y như bổi, những con này thì tủ áo chữ A để nơi ít ng trước sau từ từ để nơi đông ng rồi bắt đầu mở hé áo lồng từng ngày.vài điều cui bắp mình học dc../..Thân../..

chaomaoxunghe

má trắng thì tùy từng con, có nhiều người không chơi má trắng vì thời gian huấn luyện một con má trắng thì cũng bằng thời gian nuôi thuần một em bổi. Tương đương là thế. Nuôi má trắng được cái sẽ nhanh thuần hơn, nhưng nết chơi không đồng đều, có em sẽ rất máu dù chơi ở nhà hay ra ngoài, có em thì sẽ như cục bông hoặc khôn nhà dại chợ. chưa kể là do bắt chim quá sơm, chim chưa kịp học giọng nên vấn đề ép giọng cũng khá nan giải.
Nuôi má trắng thì k cầu kì lồng đâu. tùy vùng chơi, nếu nhát thì bạn cứ nuôi lồng vuông cỡ nhỏ bịt nóc là được. tránh treo dưới đèn hoặc để dưới đất. Tùy em àm bịt nhé bạn. có nhiều em khi bịt kín đến khi bung ra chim thấy ánh sáng không quen lại nhìn lên trên
ít kinh nghiệm nuôi má trắng từ bản thân . chúc bạn nuôi chim vui vẻ. Thân !!!

hoangjtam

má trắng thì hên xui thôi 10 con chọn 1 có con đủ lông đem dợt chơi luôn có con đi cả mùa thay lông xong vẫn cà giựt cà tưng nản lắm kiếm e bổi có tố chất thuần ngon hơn.