Chào mào mất lửa vì đói

lampfc

Chào các bạn, mình có nuôi 1 em má trắng, hót hét rất là ok, cứ treo là hót cả ngày. Số là vừa rồi em nó thay lông nên e cho ăn rồi trùm lồng treo vào 1 góc và quên cho ăn tiếp, đến lúc e nhớ tới thì hỡi ôi đã 4 ngày ko đụng tới, mở áo ra thì thấy em nó nằm dưới bố thoi thóp, bắt ra đút cào cào trứng kiến cũng ko ăn, em đành chơi chiêu banh mỏ nhét vào, thật may là nó đã qua cơn nguy kịch và tự ăn uống lại dc. Nhưng bjo nó bay rất yếu, đã nữa tháng sau khi chết đi sống lại ko hót 1 tiếng, bây jo phải làm cách nào để em nó lấy lại lửa, mong các bác chỉ giáo.

neo

4 ngay không ăn chỉ uống nước giờ đòi nó hót thì sao được , bây giờ cho nó ăn chăm chút tốt vào cho nó lại sức trước đã , rồi tính

P/S bạn nên đổi tên chủ đề là quên cho chim ăn 4 ngay nhưng chim vẫn sống chứ chào mào mất lữa vì đói thấy nó sao sao đó , người ta chăm đây đủ nhiều khi con mất lữa mà chim bạn 4 ngày không cho ăn thì đúng là con chim bạn cao số thật

ca_chep

tội nghiệp nó quá , ăn tết mà quen cho chim ăn luôn hả bạn ..

lampfc

tội nghiệp nó quá , ăn tết mà quen cho chim ăn luôn hả bạn ..

Ko bạn ơi, chim mình bị từ trc tết, lúc nó thoi thóp mình phóng sanh 1 con bổi già rừng vừa mua dc mong là mạng đổi mạng, ai ngờ nó sống thật.