Chào mào mập quá giờ phải làm sao.

tinbmt1975

Anh bạn để lại cho 1 em chào mào Huế, nói chung là giọng nết chơi ok, chỉ có điều em nó mập quá, bỏ vô lồng lực phải cầm cây đuổi thì em nó mới chịu bay (chim rất dạn người, anh bạn nói 4 mùa rồi), có cách nào giảm kg nhanh không ?, nhờ các bạn có kinh nghiệm ép kg giúp đỡ, bình thường sáng nào cũng phơi nắng đến trưa mới đưa lồng vào.

cmtegiac

bác cứ thả lồng lực, 1-2 ngày đầu chim chưa quen nên ít bay nhảy. Sau đó nó quen thì sẽ bay nhiều hơn, khi đó nó sẽ giảm cân thôi ko có gì phải lo lắng.

chaomao^^py

Moderator
Bạn phải phân biệt được con chim mập, chưa ôm lông và con chim lông dày ! Còn nết chim không linh hoạt thì chịu , có ép mấy cũng không khá hơn được

linhu

Muốn giảm cân nhưng ko dc cho chim nhịn ăn thì bằng cách cho chim ăn cám nhạt ít đạm, thả lồng lực ngày đêm cỡ 1 tháng, ban đêm che nóc tránh sương và che mặt tránh gió lùa.

vudaklak

Thả lồng lực 1 đầu cóng nước đầu kia cóng cám đói khát j e nó bay qa bay lại trong 1 thời gian là giảm cân dc thôi bạn hihi....đôi lời góp ý k phải mong ae bỏ qa

tinbmt1975

Bạn phải phân biệt được con chim mập, chưa ôm lông và con chim lông dày ! Còn nết chim không linh hoạt thì chịu , có ép mấy cũng không khá hơn được
Chim mập chứ không phải lông dày hay chưa ôm lông, chắc trước đây chim dạn người quá nên ít bay nhảy, người chủ cũ chắc chưa bao giờ cho vô lồng lực, thả vô lồng lực 1,2m em nó bay cở 5,6 vòng là há mỏ rồi.

shopthuhavd

Dòng chim Huế là giòng chim to con, lông dày, nuôi mau dạn người,... Mình nghỉ Em Huế này của Pác chắc lông dày chứ chưa phải là mập đâu :D
- Nếu như chim Pác mập thực sự thì Pác nên hạn chế cám có đạm nhiều, tăng cường tập lực...
Có cái hình em nó thì nói dễ hơn :D
Thân chào !

longxp

Vẫn chưa hiểu ý của bác chủ...vì chim mập nên chơi không bền, chơi không hay, v.v. Nếu chim giảm cân đi thì khắc phục được tình trạng hiện tại? Ý của mình là nếu hài lòng với em nó rồi thì mập ốm không quan trọng.

dieulam

Có hình hay clip ko bạn. Nếu có thì cao thủ mới gốp ý chính xác

Hero

lồng lực thì để cám, hoa quả 1 đầu, nước 1 đầu. dù lười đến mấy cũng phải ăn,uống. cả ngày chỉ cần nó ăn, uống , ị. bay đi bay lại như thế ko săn vào mới là lạ.

thaodailoc

oh,có khi nào e ấy già làng quá rồi,lực ko còn nữa nên lười nhảy cũng nên

dovan

làm cái lồng lực 4m, cám 1 đầu, nước 1 đầu, đảm bảo săn chắc, gọn gàng ngay thôi bác!

cmtegiac

Dòng chim Huế là giòng chim to con, lông dày, nuôi mau dạn người,... Mình nghỉ Em Huế này của Pác chắc lông dày chứ chưa phải là mập đâu :D
- Nếu như chim Pác mập thực sự thì Pác nên hạn chế cám có đạm nhiều, tăng cường tập lực...
Có cái hình em nó thì nói dễ hơn :D
Thân chào !
ui bác Long ơi, em có con Huế mà nuôi 2 năm vẫn Nguyễn Y Vân như thuở ban đầu, bác có bí kíp gì thì chỉ e với

chaomaophongdien

ui bác Long ơi, em có con Huế mà nuôi 2 năm vẫn Nguyễn Y Vân như thuở ban đầu, bác có bí kíp gì thì chỉ e với
nuôi không được thả đi anh. mang tiếng mấy năm chơi nhồng mà giờ không biết chăm chào mào là sao vậy anh Hùng hay nhờ cu đỏ chỉ cho anh.