Chào mào Mắt lồ - toét đầu không rõ nguồn gốc nhờ anh em xem thử nó ở vùng nào?i

minhgas

Chào mào cùi bắp
Hi ae
Mới mua được em này mắt lồi - toét đầu do đâm lồng quá nhiều dẫn đến tróc một mảng lớn da đầu, không biết rõ gốc tích ở đâu mong ae thẩm âm thử xem nó là chim vùng nào?
thêm clip nữa
thân
minhgas

dek113

tróc đầu tung lồng nhiều quá coi chừng bị ké nhé....
chim giọng hay,dài,luyến láy,ráng thuần em nó thành tài...
thân!!!
p/s: đừng manh động khi nhà không có "bác sĩ" (mổ ké)

vinhdq

Không cần biết em là ai và từ đâu đến, miễng em hát hay nhảy giỏi là anh thích. Đùa chút, chim giọng hay quá chủ thớt ơi. Vùng miền thì chịu nhưng giọng thanh và dài luyến láy.
Chúc mừng chủ tóp bổ sung được em hay vào bộ sưu tập.
Thân!

kingbirds_QN

Chim lùa nghe đã tai quá bạn,chim chưa căng nên chưa đảo giọng nhiều.Con này nghe giống giọng Trà My chim TM lùa rất nhanh.

mecm

vừa bật clip ra là con chim nhà e hót liên tuc,e cũng có 1 con giọng giống y chang vậy,nhưng k bít vùng nào,cũng nghe chủ cũ nói là chim quãng

mecm

k bít vùng này chim yếu lửa có ra giong mái k,chứ con của e dù yếu lửa k bao giờ ra giọng mái,chim pải 3 mùa rừng trở lên

nghiemnv

Chim hay lí lắc linh hoặt. Giọng thanh thót và nhanh, chắc em nó là 1 chú chim già rừng. Cố chăm em nó thành tài bạn nhé.

quangmai

giọng giống em a sờ thế...giọng hay quá...hôm nào làm chuyến đi a sờ với em không anh thọ

minhgas

Chào mào cùi bắp
Thanks các bác con này em mua lại của 1 ông ở trên Trà Kiệu - Duy Xuyên (ở đây thì chỉ có vùng chim nổi tiếng nhất là Mỹ Sơn) but em nghe thì không phải là Mỹ Sơn :D cơ bản thì giọng hay đấu tốt là nuôi thôi chứ nguồn gốc thì biết cũng tốt mà không thì cũng không sao vì e này đã được nuôi 3 mùa rồi vẫn còn nhảy ác lắm các bác ạ. Chim đúng già rừng luôn

cmtegiac

mấy e mắt lồi thì nhát lắm nhưng dữ chim, mùa này xác định là mua bông gòn thấm máu đi em, mùa sau mới chơi nhé.