Chào mào mới nhập gia ae xem giúp với

binhkylove

Giọng rất trong nhưng chưa nghe sổ hết âm ..... , tuy bổi mới nhưng ko tung , chỉ chụp lồng khi hoảng

doankhucthu

Member
Yếm đẹp, mào dày, mỏ ngắn -> những yếu tố của một chú chào mào mà mình thích :D

binhkylove

Yếm rất khích và mào lân nhá ae, e nó về 3 ngày nay rồi mà ko mào và lông rất ok tuy đuôi có sơ xác vì nhốt lồng chật, vẫn chưa nghe em nó sổ bộng các bác ak, chỉ nghe líu ríu trong họng khi nghe em ở nhà hót,đoán em nó là bổi già vì má đỏ rất to ạ, hi vọng cố gắng thuần trong tuần nay cho e nó tắm( đã ăn cám ok rồi ạ)

kjenprodn

mái đấy :)) thả qua cho em đi bác chủ :))

Đùa tí... nó chuẩn men đó bác ^^.. ráng chăm nhé

linhu

Yếm rất khích và mào lân nhá ae, e nó về 3 ngày nay rồi mà ko mào và lông rất ok tuy đuôi có sơ xác vì nhốt lồng chật, vẫn chưa nghe em nó sổ bộng các bác ak, chỉ nghe líu ríu trong họng khi nghe em ở nhà hót,đoán em nó là bổi già vì má đỏ rất to ạ, hi vọng cố gắng thuần trong tuần nay cho e nó tắm( đã ăn cám ok rồi ạ)

Em này gốc Quảng Ninh, chân đen như than. Chim bổi già theo mình khi tỉnh chim đổ giọng âm đầu nghe nặng và âm cuối tròn và ngắt âm ngọt.
Má đỏ to thuộc về gen và thời điểm căng có thể to hơn chút.

caphesua

tướng tá e này nhìn ok lắm bạn.cố gắng chăm e nó sớm thành chiến binh nhé.thân.

sieuquayhg

Nhìn qua hình thì chưa thấy lân nhưng các bạn để ý một vài sợi lông mọc ngược trên gáy sẽ biết chính xác là lân hay không rồi. Em nay lân, cao cầu, đặc biệt nhìn rất dữ chim. Hứa hẹn sẽ là một chiến binh oanh liệt về sau này... Chúc mừng chủ nhân kiếm được em tiềm năng

binhkylove

vì em nó bổi chụp rất khó bác sieuquayhg ak , em ngồi im mãi mới chụp dc , hôm nay em nó líu ríu đâu dc 4 âm hay gì đó chứ chưa mở miệng sổ bọng , chả bik chim vùng nào lun bó chiếu hjc

binhkylove

Em này gốc Quảng Ninh, chân đen như than. Chim bổi già theo mình khi tỉnh chim đổ giọng âm đầu nghe nặng và âm cuối tròn và ngắt âm ngọt.
Má đỏ to thuộc về gen và thời điểm căng có thể to hơn chút.

Chim Quảng Ninh thì xổ khoảng 5-6 âm phải ko bác