Chào Mào Minh Long ( Quảng Ngãi )

lebinhmobile

Chào mào MinhLong ( Quảng Ngãi ) 1 mùa nuôi hơi bị suy.
Chơi trường tạm tạm, ngồi uống cafe được.
Xin ý kiến anh em, Cảm ơn !

mami

bạn có clip nó ko ? up dùm mình lên với, nghe nói giọng Minh long này hay lắm mà chưa có dịp thưởng thức trọn vẹn, ko biết đặc trưng của giọng chim vùng nào như thế nào hả bạn, bạn có thể liệt kê 1 vài điểm khác biệt để phân biệt với giọng vùng miền kahc1 dc ko ? và chim Minh long giờ cũng hiếm lắm đúng ko bạn ?
Tks

lebinhmobile

má trắng lên hả bạn? k phải bỏ qua nhé!

Bổi 100%, lâu lắm rồi mới tuyển đc 1 em, để xách đi uống cafe, mình đã chơi má trắng rồi, nghe má trắng là sợ lắm lắm.
( mới xong lông khoảng 1,5 tháng , chưa tập lực )

Chéc

lần lượt từng em, bác B sẽ up lên các bạn hãy chờ nhé. Nhó kèm clip nghe bác

lebinhmobile

lần lượt từng em, bác B sẽ up lên các bạn hãy chờ nhé. Nhó kèm clip nghe bác

Rảnh rỗi sinh nông nổi N ơi !, con hôm bữa khoe với E đấy. Chụp đc nó phải kè 1 con nó đứng kình mới chụp đc, bấm liên tục mới đc vài tấm khoe...hii

N

namkiet

Guest
Chim mặt đẹp, sắc sảo, mào kim cao, mặt ngầu. Nhìn tướng chú này khả năng đấu găm chim, chơi cánh nhiều nhưng nhìn đít chưa được tràn và đỏ chắc còn yếu lửa, mới xong chưa khô lông, lông đuôi chưa hoàn thiện, khi hoàn thiện sẽ xếp 1 cọng. Nói chung chim đẹp. Vài lời nhận xét chủ quan.
Thân

lebinhmobile

Chim mặt đẹp, sắc sảo, mào kim cao, mặt ngầu. Nhìn tướng chú này khả năng đấu găm chim, chơi cánh nhiều nhưng nhìn đít chưa được tràn và đỏ chắc còn yếu lửa, mới xong chưa khô lông, lông đuôi chưa hoàn thiện, khi hoàn thiện sẽ xếp 1 cọng. Nói chung chim đẹp. Vài lời nhận xét chủ quan.
Thân

Xin cảm ơn anh, khen là khoái rối..hiii,
Chủ củ đánh về nó thay lông nuôi không đầy đủ lắm, đít em nó hơi nhạt.

Khuyên_xòe

Tổng thể con chim đạt 80%, nhưng theo quan điểm của mình, đuôi em nó ngắn hơn 1 tí, hậu to hơn nữa, đuôi dầu hơn nữa thì chú chim rất hoàn hảo.