Chào mào ngoái ngửa

lampfc

Chào mọi người! Tình hình là mình có một chú bình định 2 mùa, nuôi từ má trắng lên, nết chơi cũng khá. Không hiểu thời gian khoản 3 tháng gần đây chú nó có hiện tượng ngoái ngửa lúc đang treo 1 mình mà nghe chim lạ hót, mình làm theo cách mà anh em trên diễn đàn chỉ là nuôi trong lồng vuông, lắp 1 cầu chính, 2 cầu bán nguyệt rồi móc lồng vào góc tường, xung quanh tủ áo lồng và chỉ để mở 1 mặt lồng, làm vậy nó cũng ngoái luôn, các bác có Knghiem giúp mình với.
Ah sẵn mọi ng cho mình hỏi thêm vấn đề nữa là mình vừa mua dc 1 e bổi già rừng bông, tiếc là bị lộn, trị theo cách mình nêu trên có dc ko mọi người. Thân.....

lexuschantrau

Cách tốt nhất là làm cái avi rồi thả vô mấy tháng cụ à. Buồn thì bắt ra đi chơi. Đã có rất nhiều e ngoái ngửa, lộn nặng khỏi nhờ avi e đã thấy :D

chaomao1

bạn để lồng vuông 1 cầu thẳng chính giữa 4 cầu bán nguyệt 4 góc. bịt lóc lồng bịt 3 mặt bằng áo lồng mỏng để sát tường tầm 3 tháng không để ý gì đến nó nữa mình đảm bảo sẽ hết.

lampfc

Cách tốt nhất là làm cái avi rồi thả vô mấy tháng cụ à. Buồn thì bắt ra đi chơi. Đã có rất nhiều e ngoái ngửa, lộn nặng khỏi nhờ avi e đã thấy :D

Làm avi khi bắt ra như nào bạn, nhà mình có avi rồi, cũng định làm thế nhưng ngại cái là đến khi bắt ra phải dùng vợt và avi mình thiết kế cửa hơi nhỏ, ko thể cho lồng vào dụ chim dc.

lexuschantrau

Làm avi khi bắt ra như nào bạn, nhà mình có avi rồi, cũng định làm thế nhưng ngại cái là đến khi bắt ra phải dùng vợt và avi mình thiết kế cửa hơi nhỏ, ko thể cho lồng vào dụ chim dc.
Bỏ cóng thức ăn, treo lồng vào trong thôi bác