Chào mào Non đầu Tay Của Mình...

quangphucmobile

Sau 10 ngày chăm sóc e nó được thế này ...

thank ae đã xem.

tychaomao_vt

Đường còn dài và nhiều gian nan lắm, cố gắng nha bác. Có công mài sắt có ngày nên xà beng mà. Hjhj

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Chim đẹp quá, cố gắng tập quen với đồ lạ, ko sau này khó chữa :)

Toàn Aloha

Mặt em này nhìn có tương lai đó, bác ráng chăm nhé :D có gì update thường xuyên ^^ hihi

P/s: bác ở SG hay ở đâu vậy?

quangphucmobile

Mặt em này nhìn có tương lai đó, bác ráng chăm nhé :D có gì update thường xuyên ^^ hihi

P/s: bác ở SG hay ở đâu vậy?
mình sẽ cập nhật e nó thường xuyên ở topic này. mình chuẩn bị để e nó được kèm bởi 2 e chim thầy già rừng của mình.
mình ở Xuân lộc Đồng nai bạn ơi.

Tức là bạn cho tập quen với cây sào, nón mũ hoặc nhưng vật màu mè...
Chim nhìn đáng yêu quá.
thank bạn mình sẽ cho e nó tiếp xúc nhìu đồ vật. thấy e no cũng lanh lắm. lần đầu tiên nuôi chim con nên còn chưa rành lắm. hi

thaodailoc

dễ thương hị,mình cũng có 2 e,nuôi đc 3 tuần tuổi rồi,mà có chim già đút nên thấy người nó nhát kinh :(
chúc mừng bạn nha,hi vọng vào tương lai e nó nhé

quangphucmobile

dễ thương hị,mình cũng có 2 e,nuôi đc 3 tuần tuổi rồi,mà có chim già đút nên thấy người nó nhát kinh :(
chúc mừng bạn nha,hi vọng vào tương lai e nó nhé
Mình Toàn đút nên giờ e nó dạn và thả ra ngoài cũng không sao. đang cho e nó 2 thầy kèm giọng. chúc bạn có 2 e ưng ý nhé.
Thân

quangphucmobile

Sau 10 ngày chăm sóc e nó được thế này ...

thank ae đã xem.

Up date em nó hiện tại !
:D em nó đang líu đả sổ được lai rai 5 âm!

Có cái clip em nó các bác xem qua thử coi có tuong lai không nha.
Thank a/e đả xem. chưa có clip sổ bọng mình sẻ bổ sung thêm sau. Thân!

xoong thung

Bác chăm tốt quá chúc mừng nha, so vs hom up mới đc 2,5 tháng mà lông lá đã thay oke quá. bác đang ép thầy vùng nào đó?

quangphucmobile

Bác chăm tốt quá chúc mừng nha, so vs hom up mới đc 2,5 tháng mà lông lá đã thay oke quá. bác đang ép thầy vùng nào đó?
thank bác nha
Mình để ép 2 chim thầy 1 trung mang và 1 Quảng Nam mà e nó đi theo giọng thầy quảng nam. hiện tại e nó đang thay lông sắp xong.

TVC

thank bác nha
Mình để ép 2 chim thầy 1 trung mang và 1 Quảng Nam mà e nó đi theo giọng thầy quảng nam. hiện tại e nó đang thay lông sắp xong.

Bác chọn thầy toàn cao thủ nhỉ! Bác nuôi sao mà nhanh thay lông lên má đỏ thế, có thể chia sẻ kinh nghiệm không? Mình cũng nuôi 1 em non từ đầu tháng 3 mà bây giờ mới thay lông lên má đỏ, hiện vẫn chưa xong lông.

quangphucmobile

Bác chọn thầy toàn cao thủ nhỉ! Bác nuôi sao mà nhanh thay lông lên má đỏ thế, có thể chia sẻ kinh nghiệm không? Mình cũng nuôi 1 em non từ đầu tháng 3 mà bây giờ mới thay lông lên má đỏ, hiện vẫn chưa xong lông.
Mình Cũng chăm bình thường đút cho ăn ,đến lúc biết mổ thì e nó tự ăn. e nó mới lên má đỏ cách đây chắc gần 1 tháng ah. chắc e này nó dạy thì sớm hihi. tính ra mới được 3 tháng tuổi.

clip mình mới quay cho e nó tập đấu với 2 chim thầy! e nó theo giọng e chim già 5 mùa bên phải!