chào mào non mới nở.

hoangjtam

sau bao ngày chờ đợi sáng nay 3 e chào mào non đã chào đời.đây là kết quả của mối tình giữa e an lão 3 mùa vs e bổi a lưới.
[video] [/video]

hoangjtam

[video]http://upanh.com/view/?s=upload&id=7vt8dc8y9yr[/video]
sao k hiện hình đc.

gaututi

ko xem được bạn ạ, kiểm tra lại hình xem có lỗi gì ko?

hoangjtam

3 em hả, vui nhỉ, bác là sướng nhất rồi, em ghép đẻ 3 tháng mà chưa thấy gì, mong đợi ngậm ngùi
3 tháng mà gì mình ghép từ tháng 7 đến nay mới có kết quả.mùa này là mùa ss chắc cũng sắp rồi đó.của mình con trống làm tổ mà con mái k chịu thấy lâu quá mình gỡ bỏ rác trong tổ ra luôn vậy mà nó lại đẻ.nguyên nhân là tổ bị dơ có phân do tối nó ngủ ị vào.

gaututi

3 tháng mà gì mình ghép từ tháng 7 đến nay mới có kết quả.mùa này là mùa ss chắc cũng sắp rồi đó.của mình con trống làm tổ mà con mái k chịu thấy lâu quá mình gỡ bỏ rác trong tổ ra luôn vậy mà nó lại đẻ.nguyên nhân là tổ bị dơ có phân do tối nó ngủ ị vào.
vậy hả,thế thì em cũng phải bỏ cái tổ em làm đi, để rác cho nó làm bác nhỉ? sốt ruột quá,

hoangjtam

bạn lấy gáo dừa hoặc vỏ quả dừa càng tốt cột vào bỏ thêm ít rác là nó làm tổ ngay.tự nó làm chứ mình k lam dùm được đâu.

chaomaotd

Cặp chim mình thì khoảng 2 tuần ghép chung là làm tổ rồi, cả 2 con cùng làm tổ nhưng có lẽ con trống làm nhiều hơn, tiếc là làm tổ sắp xong thì bị mèo vờn nên nó bỏ tổ luôn. Sau khoảng 10 ngày thì nay con mái có dấu hiệu tha rác trở lai nhưng con trống thì chẳng thấy động tĩnh gì cả ( con trống chắc vẫn còn bị hoảng loạn )

gaututi

Cặp chim mình thì khoảng 2 tuần ghép chung là làm tổ rồi, cả 2 con cùng làm tổ nhưng có lẽ con trống làm nhiều hơn, tiếc là làm tổ sắp xong thì bị mèo vờn nên nó bỏ tổ luôn. Sau khoảng 10 ngày thì nay con mái có dấu hiệu tha rác trở lai nhưng con trống thì chẳng thấy động tĩnh gì cả ( con trống chắc vẫn còn bị hoảng loạn )
em thì mới bị chuột nó thịt 1 cặp chào mào ghép đôi thành công, còn 1 cặp để avi lâu rồi, định làm 2 cặp sinh sản,