Chào mào phá lông đuôi

Click22

Chào các bác,
Các bác giúp em chữa bệnh phá lông đuôi cho con cm nhà em với. Em làm khá nhiều cách rồi mà vẫn k chữa đc.
Mong các cao nhân chỉ cho e cách chữa.
Em cảm ơn!

DucNguyen1306

Chim mộc thì là sợ người nên nhảy bám vanh nên hỏng đuôi, mà thường thì nó bám thẳng vs nan lồng nen vậy, những con nhảy ngang nan luông thì ko bị đâu. Vậy nên mới nói có con nhảy khôn tức là giữ hình có con nhảy phá hình.
Nếu là chim thuộc thì bị tật phá vĩ rồi.

carơ_py

có thể hạn chế bằng cách tủ áo lồng mở chữ A , bạn để ý xem chim hay nhảy bám nan ở vị trí nào gắn miếng bìa cứng hoặc giấy cạt tông , bắt nhiều cầu để chim dễ bám đậu , làm vậy cỡ một thời gian dài (1-2t) rồi bạn gỡ ra xem thử chim hết không , chưa hết tiếp tục nói chung phải kiên trì cũng tùy từng con nữa đối với bổi thì tỉ lệ trị được cao hơn .

sulan703

cách đem lại hiệu quả nhất là sử dụng lồng vuông, lồng 3 tầng hay 4 tầng thì phụ thuộc tùy con, có con hợp loại này, con hợp loại kia. Đây là cách dùng cho những con chim nhảy lúc nào cũng cắm đuôi (dù có để chỗ yên tĩnh và không có người) .Thân..

giangnam

Chào các bác,
Các bác giúp em chữa bệnh phá lông đuôi cho con cm nhà em với. Em làm khá nhiều cách rồi mà vẫn k chữa đc.
Mong các cao nhân chỉ cho e cách chữa.
Em cảm ơn!
chim bổi phá lông hây thuần phá vậy bạn cái này nằm ở 2 trường hợp khac nhau ah

neo

chim bổi phá lông hây thuần phá vậy bạn cái này nằm ở 2 trường hợp khac nhau ah
chính xác nếu bổi thì do nhát quá bay loạn xạ hư đuôi , giải pháp là kiếm lồng vuông hoặc treo lồng chữ A cho nó bớt nhát là ok
còn thuần thì do căng quá đừng chữ C sau đó cắn đuôi quay lòng vòng và cắn đuôi , nếu có 1 cọng lông đuôi rớt xuống nó sẽ đá cọng lông kia đền mình nó xơ xác luôn . giải pháp là cho ăn đồ mát tắm táp nhiều vào để hạ nhiệt lữa cho em nó