Chào mào phước công quảng nam

Rungcay

xin cho e ? Quý a e nghệ nhân nào chơi dòng chim phước công quảng nam rùi có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm quý báo về dòng chim này đc ko ạ ...cách chơi và giọng hót thế nào ...vv....nếu ai rành về dòng này thì xin cho e hỏi từ đầu đến đuôi luôn ...thanks mấy a e trước nha

cocghe

Vùng này lâu nay chưa thấy ae nói đến, lót dép hóng mát vậy

linhu

Phước Công hay cả dòng họ Phước gọi chung là chào mào Phước Sơn.

Coba

Đây là em Phước Sơn của mình, AE thẫm thử xem đúng ko.

Coba

Phươc sơn cũng là một trong những dòng chim hay của quang nam, giọng xổ nhiều âm, luyến láy, có âm trít ở đầu rất đặc trưng. Hiện nay chim bổi vẫn đang còn, đang muốn tuyển khoảng 2 em bổi để đào tạo nhưng chưa có duyên gặp những chiến binh.

giangnam

Phươc sơn cũng là một trong những dòng chim hay của quang nam, giọng xổ nhiều âm, luyến láy, có âm trít ở đầu rất đặc trưng. Hiện nay chim bổi vẫn đang còn, đang muốn tuyển khoảng 2 em bổi để đào tạo nhưng chưa có duyên gặp những chiến binh.
chim phước sơn nói chung còn nhiều , hay nói là rất nhiều, ae qn đn đang chuyển qua chơi dòng này cũng nhiều vì bổi chất vùng này đang còn, hiện mình đang cầm 2e vùng này, nói chung chim khá lì, nhanh lên, nhưng hơi khó thuần, giọng chính chủ yếu 6 âm, âm trít thì đa phần chim qn đều có khi ức chim, căng chim
con bạn muốn tuyển bổi thì mình giới thiệu cho ông anh ở đn đưa bạn đi lựa theo yêu cầu của bạn

Rungcay

chim phước sơn nói chung còn nhiều , hay nói là rất nhiều, ae qn đn đang chuyển qua chơi dòng này cũng nhiều vì bổi chất vùng này đang còn, hiện mình đang cầm 2e vùng này, nói chung chim khá lì, nhanh lên, nhưng hơi khó thuần, giọng chính chủ yếu 6 âm, âm trít thì đa phần chim qn đều có khi ức chim, căng chim
con bạn muốn tuyển bổi thì mình giới thiệu cho ông anh ở đn đưa bạn đi lựa theo yêu cầu của bạn
vài hôm chắc tui cũng bắt 1 e quá đang đặt hàng

Coba

Mình cũng đang nhờ thằng em tuyển giúp, ko biết chim chọn bẫy đấu dòng PS bữa nay khoảng bao nhiêu một con bạn.

sanchezvn

Quảng nam cm thì khổi che rùi, sắp về 10 chú bổi phước công chính hiệu các bác có nhu cầu thì PM em nhé.