Chào mào Phi Tiêu, Cái Bang chính hiệu

• Người khởi tạo emux
  • Ngày bắt đầu

emux

Video hiếm hoi quay zoom hết cỡ về chào mào Phi Tiêu, một chiến binh già rừng vùng Tà Rụt bị giam cầm đã 8 tháng, ra giọng đanh thép, lanh lảnh, lực mạnh và dễ dàng. Đến gần em này thì nó bay vù vù chẳng thấy chim luôn, đâm toé máu đầu.

thai

sax @@ chim ko có mào ^^ gọi là chim chào thui vì ko có mào mà

emux

Lúc quay clip đó thì em nó chưa thay, nhưng do tung ào ào nên lông lá xơ xác. Hiện tại đứa em mình đang mượn để dìu dắt mấy em má trắng. Nghe bảo em nó đang thay lông bác.

chimhue

chim anh phúc toàn đặt tên hay , thể con lồng quả anh phúc hay đem đi chơi tên gì thể anh

mecm

nhìn mặt e nó thì giống cái bang đó bác,còn tên mình nghĩ đặt thành chào mào phi tiêu hành tỏi hay hơn,hi

emux

Cái tên thôi mà các bác, cho dễ phân biệt khi 2 em cùng vùng. Ngoài ra em nào có nét đặc biệt mới có tên.

chungthanhbui

Em mới tập chơi chào mào nên cũng thích gột những em như thế này để lấy kinh nghiệm. ...................... Em ở hà nội 09xxxxxx.
Chúc bác sức khỏe và hạnh phúc với những chú chim iu quí
Nhắc nhở : vui lòng không để lại số Điện thoại và không được ngỏ ý giao dịch trong topic này

Sửa bởi Amin:

emux

Bạn mới tập chơi thì nuôi em nào dễ thuần chứ nuôi Phi Tiêu có ngày bực mình cầm cái lồng ném luôn. Ông anh mình nuôi bực bội đuổi nó chạy khắp lồng máu me toe tua, mình nuôi thì có lần cho nó nhịn đói gần hai ngày, bỏ rơi cả tháng không tắm rửa... Sáng nay đứa em lên chơi bảo dạo này nó ra mấy giọng mới nghe đã lắm, nhưng chứng nào vẫn tật ấy thôi. Con này phải 2 mùa nữa mới chơi được, bạn không đủ kiên trì đâu.

jang

mình cũng có 1 con còn hơn con này nữa,từ đầu đến hết cổ ko còn cộng lông nào nữa vì bị nấm,nhưng thương nó lắm!con đó do Thông playkupho tuyển dùm,ra giọng ngày càng hay va nhiều giọng nhưng mỗi tội sau trận nấm đó nó chẳng chịu ra lông,có thời gian nản quá cho em nó lên avi sân thượng tầng 5 cho em nó hưởng khí trời với mong ước em nó sẽ chịu thay lông,nhưng cho lên 1 tg lại thấy xót,sợ em nó bị lạnh nên lại cho xuống dưỡng lại,cũng may mượn được cái lồng 60 nan đôi ép mộc nên cho vào đó em nóko còn bị tung tróc đầu chảy máu te tua nữa,nhà thì làm karaoke nên cả ngày đặt em nó xuống đất,mới khoảng 1 tuần nay mà em nó thuần thấy rõ,cầm lồng nhẹ nhàng có khi không nhảy tẹo nào luôn,nhưng dàn lông trên đầu nó........ôi thôi càng thương nó càng thấy xót!
Sẵn topic này các bác cho em hỏi chim sau khi bị nấm trọc đầu như vậy có cách nào giúp chim nhanh ra lông lại ko ạh,vì có ông anh(thucdt) cũng đã bị trường hợp như vậy nhưng nhẹ hơn rất nhiều mà gần năm rồi chưa hoàn thiện lông như cũ!...hic hic

chungthanhbui

Bạn mới tập chơi thì nuôi em nào dễ thuần chứ nuôi Phi Tiêu có ngày bực mình cầm cái lồng ném luôn. Ông anh mình nuôi bực bội đuổi nó chạy khắp lồng máu me toe tua, mình nuôi thì có lần cho nó nhịn đói gần hai ngày, bỏ rơi cả tháng không tắm rửa... Sáng nay đứa em lên chơi bảo dạo này nó ra mấy giọng mới nghe đã lắm, nhưng chứng nào vẫn tật ấy thôi. Con này phải 2 mùa nữa mới chơi được, bạn không đủ kiên trì đâu.
Em lại rất thích chơi cái loại này anh ạ. ở nhà em cũng có 1 con, nay em nhiệt tình bác để lại cho em để em dằn mặt em nó. hihi9

emux

Sẵn topic này các bác cho em hỏi chim sau khi bị nấm trọc đầu như vậy có cách nào giúp chim nhanh ra lông lại ko ạh,vì có ông anh(thucdt) cũng đã bị trường hợp như vậy nhưng nhẹ hơn rất nhiều mà gần năm rồi chưa hoàn thiện lông như cũ!...hic hic

Theo mình nếu bị nấm thì bạn phải chữa nấm trước đã. Có một số thành phần trong cám giúp mau ra lông, bạn nên thêm chúng nhiều hơn.