Chào Mào Quen Nhà Lạ Cội

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
mình lập topic này là nhằm hỏi thăm ý kiến a e trên diễn đàn ai đã từng nuôi và dìu dắt chào mào kiểu quen nhà lạ cội thành công và kinh ngieemj cho a e di sau học hỏi.tình trạng quen nhà lạ cội củng đã suốt hiện nhìu và củng có nhìu cách trữa trị mà không bít hiệu quả ra xao.thông thường thì những con cm nhủ trên thường oh nhà chơi rất ác và sung ,nhưng khi mang đi trừong hoặc nhà bạn thì được 5 phút rồi dứng sù lông .nhưng khi về đến nhà thì lại chơi bình thường,thậm trí nhìu con về nhà chéc ầm ầm .nhung chim như trên thì thông thường có 2 loại là bổi nuôi lên và chim non (đút) .chim bổi thì thông thường xách đi trường khoảng 2 lần phủ áo lồng 15 phút rùi xách về 2 lần sau mở áo lồng hình chữ A 15 phút xách về .2 lần sau mở 1 \2 treo sát giàn ohr trường 30 phút .lần thứ 7 thì lên giàn ,theo kinh nghiệm của mình thì 1 trú chim bổi nuôi lên bi quen nhà lạ cội mất khoảng 2 tháng đến 7 đến 10 lần như trên thì chơi giàn ok .nhưng mình có trú chim nuôi non lên đã thừ như trên mà không ý kiến .a e trên diễn đàn ai đã nuôi và từng trải nghiẹm và chim non quen nhà lạ cội cho e sin ít kinh nghiệm để e nó con đi đây đi đó chút .cảm ơn a e diễn đàn chúc mọi ngừoi 1 ngày vui vẻ

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
chắc do chim non của bác hok đủ kinh nghiệm và tự tin đối với chơi giàn,chim non nuôi lên mak từ nhỏ chỉ ở 1 mình thì đi ra giàn sẽ hok giám chơi vì thấy có nhiều chim và chim hay,chim non luc bạn nuôi lớn có thầy hay chỉ dạy hok là 1 vấn đề nửa...đôi lời góp ý,nói sai ae bỏ wa nhé