Chào mào Sông Kôn

Trần Huy

Ai có clip chào mào gốc sông kôn có thể pót lên cho ae thưởng thức k ạ???

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Trong mục clip chaomao thành viên có rất nhiều, bạn nên xem kỉ chút trước khi đăng topic trong vội vàng, đơn điệu góp phần hạn chế lãng phí tài nguyên dd.

Trần Huy

hơi dư thừa cho câu hỏi trên

Trong mục clip chaomao thành viên có rất nhiều, bạn nên xem kỉ chút trước khi đăng topic trong vội vàng, đơn điệu góp phần hạn chế lãng phí tài nguyên dd.

bạn lên youtube mà tìm trong đó thiếu gì!
em đã xem qua nhiều clip trên youtube và trong ORG nhưng chưa tìm ra con nào có 1 giọng thật sự gốc sông kôn. Ngày trc em nuôi 1 con sông kôn 4 mùa, 1 chút lơ là thì bị tụi đua bay lấy mất. Em chỉ muốn tìm lại cảm giác của chú chim cũ thôi. Các bác thông cảm!

tosudoc

em đã xem qua nhiều clip trên youtube và trong ORG nhưng chưa tìm ra con nào có 1 giọng thật sự gốc sông kôn. Ngày trc em nuôi 1 con sông kôn 4 mùa, 1 chút lơ là thì bị tụi đua bay lấy mất. Em chỉ muốn tìm lại cảm giác của chú chim cũ thôi. Các bác thông cảm!
Mình hiểu và rất hiểu nổi lòng của bác, hưng thực sự để tìm lại cảm giác ngày xưa rất khó. vì mỗi con chim mỗi nét riêng và trong sâu xa nó cũng có chất giọng riêng. Vùng chim sông kol là vùng khá rộng lớn nên trong đó có khá nhiều dòng khác nhau. hiện những con sk ngoài thiên nhiên hót dỡ hơn ngày xưa rất rất nhiều. rất khó tìm lại cái đã mất. chúc bạn may mắn tìm được kí ức xưa ( con cá sảy thì con cá đó là to nhất. mất đi con chim thì đó là con chim hay nhất. tình yêu đẹp là tình yêu dzang dzỡ) xin chia buồn cũng bác

pepsi47

Moderator
Mình hiểu và rất hiểu nổi lòng của bác, hưng thực sự để tìm lại cảm giác ngày xưa rất khó. vì mỗi con chim mỗi nét riêng và trong sâu xa nó cũng có chất giọng riêng. Vùng chim sông kol là vùng khá rộng lớn nên trong đó có khá nhiều dòng khác nhau. hiện những con sk ngoài thiên nhiên hót dỡ hơn ngày xưa rất rất nhiều. rất khó tìm lại cái đã mất. chúc bạn may mắn tìm được kí ức xưa ( con cá sảy thì con cá đó là to nhất. mất đi con chim thì đó là con chim hay nhất. tình yêu đẹp là tình yêu dzang dzỡ) xin chia buồn cũng bác
Lâu quá khỏe ko anh hôm nào lên bmt chơi chuyến nữa đi bẫy chim cho vui nha a.

tosudoc

hehehe cái gì cũng có cái duyên kỳ ngộ. bmt là quê hương thứ 2 của ông bà ngoại ruột của mình. giờ ông bà đã mãi nằm lại trên mãnh đất khô cằn của huyên krong ana. nên chắc chắn ngày nào đó mình sẽ quay trở lại dùngày đó không còn phong trào nữa. chúc em có được mối giao duyên cùng những chú chim xinh đẹp này. thân chào

pepsi47

Moderator
Hẹn 1 ngày gần đây gặp lại a ở DN, t7 CN vừa rồi ở ĐN nhưng bận quá ko mời a cafe dc hẹn chuyến sau e ra anh em cafe cho vui nha a, ah a mới để lại cho cậu e con Đèo bổi pk?

tosudoc

Hẹn 1 ngày gần đây gặp lại a ở DN, t7 CN vừa rồi ở ĐN nhưng bận quá ko mời a cafe dc hẹn chuyến sau e ra anh em cafe cho vui nha a, ah a mới để lại cho cậu e con Đèo bổi pk?
Mình có gỡi vào cho anh T một con bổi . Nguồn gốc chim cây xoài, đèo bắc. hehehe

ta.phuoc

Con này theo em giọng SK tương đối chuẩn, khi sung lên tít quật nữa rất rõ, là bổi mới 10 tháng nhưng đã ra giọng thế này là ổn. Vì lúc em mua nó 800k nên lỡ đặt tên như thế chứ ko phải muốn bán đâu nhé:
\

Sửa bởi Amin:

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
Thằng bạn mình có con Sông Kon giọng cực hay chơi cũng hay làm mình thèm chảy nước miếng ra :D:D

CUDN

Ai có clip chào mào gốc sông kôn có thể pót lên cho ae thưởng thức k ạ???
Mình thấy em này chuẩn này.Bạn xem thử nhé,mình tham khảo trên Youtube ( Lưu ý đoạn đầu,mở âm lượng lớn xíu nhé bạn, mình xem cảm thấy âm thanh hơi nhỏ )

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
CUDN nói chính xác, giọng này là chuẩn không cần chỉnh đây! Tít...Quật... đầy đủ.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Mình thấy em này chuẩn này.Bạn xem thử nhé,mình tham khảo trên Youtube ( Lưu ý đoạn đầu,mở âm lượng lớn xíu nhé bạn, mình xem cảm thấy âm thanh hơi nhỏ )
Chuẩn Sk! con bổi Sk nhà em cũng đi tông này có quật nhưng chưa thấy tít