Chào mào Sông Kôn

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
uk, tưởng ở ĐN thì hôm nào rãnh ae cà phê cho zui, hôm rồi có làm quen với ku CMQNam nhưng chưa gặp được.

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
hihi, anh mới 31t nên chim vẫn còn căng lửa lắm. Hôm nào ra giao lưu chơi nhé!

beolun97

hic tuấn yp hơn em 2 tuổi rồi,hjhj,ae mình bữa nào rãnh giao lưu bữa nữa ko anh thức

ledinhnhan01

Con này theo em giọng SK tương đối chuẩn, khi sung lên tít quật nữa rất rõ, là bổi mới 10 tháng nhưng đã ra giọng thế này là ổn. Vì lúc em mua nó 800k nên lỡ đặt tên như thế chứ ko phải muốn bán đâu nhé:
\
con này đi tông đúng là sông nhưng có phần tự " sáng tác" thêm. Giọng không thật sự giống nhau đâu mấy bác ơi...tùy theo tố chất và chất giọng từng con ( như giọng của mỗi người vậy ) , âm điệu thì na ná nhau nhưng không có con nào " thật sự chuẩn " theo độ thẩm âm theo khách quan. những chú có thể luyến , đảo, nối thì nghe giọng rất phê...hoặc cũng có tông SK nhưng chỉ là 1 phần tông sổ thôi...đơn cử chú SK nhà em.....sổ gắt+ chào buổi sáng thì ra đúng tông, nhưng đi dợt về thì khác...1 là nghe giọng con nó đấu hoặc pha 70% giọng khác rồi....em để ý những buổi khác nhau mà giọng em nó cũng khác nữa...1 chú chim hay về giọng không chỉ là cách nó hót đúng tông mà còn là cách nó thể hiện.
vài ngu ý....mấy bác ném đá nhẹ nhẹ, hihi